Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वेस्टइंडीजच्या चिंतेत वाढ, ‘हा’ धाकड फलंदाज करणार संघात कमबॅक

मुंबई – वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या (IND vs West Indies) औपचारिक तिसऱ्या वनडेत ‘क्लीन स्वीप’कडे भारताचे लक्ष असेल तर शिखर धवनच्या (Shikhar Dhawan) पुनरागमनामुळे फलंदाजीला आणखी बळ मिळणार आहे. भारताने पहिल्या दोन सामन्यात सहज विजय मिळवला आहे.

Advertisement

एकदिवसीय मालिका सुरू होण्यापूर्वी सलामीवीर धवनसह चार खेळाडू कोरोना पॉझिटिव्ह आढळले होते. आता धवनच्या पुनरागमनानंतर विजयी संघाचे संयोजन बदलले जाऊ शकते.त्याच्या अनुपस्थितीत पहिल्या सामन्यात इशान किशनने तर दुसऱ्या सामन्यात ऋषभ पंतने डावाची सुरुवात केली. दुसऱ्या सामन्यात 44 धावांनी विजय मिळविल्यानंतर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने धवन शेवटचा सामना खेळणार असल्याचे सांगितले होते.तो म्हणाला होता की, शिखर पुढचा सामना खेळेल. हे नेहमीच परिणामाबद्दल नसते. त्याला मैदानावर वेळ घालवायला हवा.

Advertisement

याचा अर्थ उपकर्णधार केएल राहुल पुन्हा विराट कोहलीसोबत मधल्या फळीत फलंदाजी करेल. दुसऱ्या सामन्यात भारतीय संघाला नऊ गड्यांच्या मोबदल्यात 237 धावाच करता आल्या होत्या. रोहित शेवटच्या सामन्यात चालू शकला नाही पण तो आणि धवन लयीत असल्यास कोणत्याही गोलंदाजीचा धडाका लावू शकतात. पंत आणि सूर्यकुमार यादव मधल्या फळीत उतरतील. सूर्यकुमारने गेल्या सामन्यात 64 धावा करून आपले स्थान पक्के केले आहे. श्रेयस अय्यर निवडीसाठी उपलब्ध होतो की नाही हे पाहावे लागेल.

Loading...
Advertisement

पहिल्या दोन सामन्यांमध्ये भारतीय गोलंदाजांनी चमकदार कामगिरी करत वेस्ट इंडिजला 176 आणि 193 धावांत रोखले. आता मालिका जिंकल्यानंतर संघ व्यवस्थापन काही बदल करून नवीन खेळाडूंना संधी देऊ शकते. डावखुरा फिरकी गोलंदाज कुलदीप यादव दुखापतीतून सावरल्यानंतर पुनरागमनासाठी उत्सुक आहे. त्याला किंवा लेगस्पिनर रवी बिश्नोईला मैदानात उतरवले जाऊ शकते. असे झाल्यास युझवेंद्र चहल किंवा वॉशिंग्टन सुंदर बाहेर पडू शकतात. इंदूरचा वेगवान गोलंदाज आवेश खानलाही संधी मिळण्याची प्रतीक्षा आहे. वेगवान गोलंदाज प्रसिद्ध कृष्णाने चार बळी घेतले आणि शार्दुल ठाकूरनेही चांगली गोलंदाजी केली . त्यामुळे त्याला वगळण्याची शक्यता कमी आहे. आवेश खेळेल तेव्हा मोहम्मद सिराजला बाहेर राहावे लागेल.

Advertisement

दुसरीकडे वेस्ट इंडिज प्रतिष्ठा वाचवण्यासाठी खेळणार आहे. गेल्या 17 सामन्यांमध्ये ती 11व्यांदा पूर्ण 50 षटकेही खेळू शकली नाही. कर्णधार किरॉन पोलार्ड आणि अष्टपैलू जेसन होल्डर यांना जबाबदारीने खेळावे लागेल. शाई होप, ब्रेंडन किंग आणि निकोलस पूरन यांच्याकडूनही चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा असेल. दुसऱ्या सामन्यात वेगवान गोलंदाजांनी चांगली कामगिरी केली पण फिरकी गोलंदाज महत्त्वाची भूमिका बजावतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply