Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मालिका जिंकल्यानंतर आता तिसऱ्या सामन्यात भारतीय संघात होणार हे 5 बदल

मुंबई – भारत आणि वेस्ट इंडिज (IND vs West Indies) यांच्यातील 3 एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेतील तिसरा आणि अंतिम सामना शुक्रवारी अहमदाबादच्या मैदानावर खेळवला जाणार आहे. सलग दोन सामने जिंकून मालिका जिंकल्यानंतर अखेरचा सामना जिंकून मालिका क्लीन स्वीप करण्याकडे रोहित आणि कंपनीचे लक्ष असेल.

Advertisement

तिसऱ्या वनडेत कर्णधार रोहित शर्मा संघात अनेक बदल करू शकतो. तिसऱ्या सामन्यात भारतीय संघ कोणत्या 11 खेळाडूंसह मैदानात उतरू शकतो हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न करू.

Advertisement

तिसऱ्या वनडे सामन्यात टीम इंडियाच्या सलामीच्या जोडीमध्ये बदल होऊ शकतो. या सामन्यात कर्णधार रोहितसोबत शिखर धवन दिसू शकतो. कोरोनामुळे धवन पहिला सामना खेळू शकला नाही आणि दुसऱ्या सामन्यात त्याला संधी मिळाली नाही, मात्र तिसऱ्या सामन्यात त्याला संधी मिळेल असे मानले जात आहे.

Advertisement

पहिल्या सामन्यात इशान किशन संघाचा सलामीवीर ठरला. त्याचवेळी दुसऱ्या सामन्यात पंतकडे फलंदाजीची जबाबदारी सोपवण्यात आली होती, मात्र दोन्ही खेळाडूंना मोठा डाव खेळता आला नाही. अशा परिस्थितीत दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत चमकदार कामगिरी करणारा धवन संघाचा भाग बनू शकतो.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

तिसऱ्या क्रमांकावर फक्त माजी कर्णधार विराट कोहलीच दिसू शकतो. पहिल्या दोन सामन्यात विराटने फलंदाजीत निराशा केली होती. पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात तो 8 धावा करून बाद झाला होता तर दुसऱ्या सामन्यात तो 18 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला होता. अशा स्थितीत शेवटच्या सामन्यात कोहली नक्कीच फॉर्मच्या शोधात मैदानात उतरेल.

Loading...
Advertisement

चौथ्या क्रमांकावर केएल राहुल, पाचव्या क्रमांकावर सूर्यकुमार यादव आणि यष्टीरक्षक म्हणून इशान किशन प्लेइंग इलेव्हनमध्ये दिसण्याची शक्यता आहे. दुसऱ्या सामन्यात राहुलने चांगली फलंदाजी करताना 48 चेंडूत 49 धावा केल्या आहेत तर सूर्यानेही कठीण परिस्थितीत 64 धावांची खेळी केली होती. पहिल्या सामन्यात सूर्यकुमारने 34 धावांची नाबाद खेळी करत सामना संपवला होता.

Advertisement

यष्टिरक्षक म्हणून ऋषभ पंतच्या जागी इशान किशनला खेळवता येईल. इशानही पहिला सामना खेळला आणि 28 धावा करून बाद झाला. त्याचवेळी, पंतला पहिल्या दोन सामन्यात 14.50 च्या सरासरीने केवळ 29 धावा करता आल्या आहेत. पंत दीर्घकाळापासून सतत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळत आहे, त्यामुळे त्याला विश्रांतीही दिली जाऊ शकते.

Advertisement

चहलच्या जागी कुलदीपला संधी
फिरकी विभागात युझवेंद्र चहलच्या जागी कुलदीप यादवला ठेवता येईल. कुलदीपचे वनडे संघात पुनरागमन झाले असून आता मालिका जिंकल्यानंतर त्याला खेळण्याची संधी मिळू शकते. चहलने पहिल्या दोन सामन्यात 5 विकेट घेतल्या असून त्याला विश्रांती देण्यात येणार हे निश्चित आहे. वॉशिंग्टन सुंदर दुसऱ्या फिरकी गोलंदाजाची भूमिका बजावू शकतो. सुंदरनेही पहिल्या दोन सामन्यात 4 विकेट्स घेतल्या आहेत.

Advertisement

वेगवान गोलंदाजीतही मोहम्मद सिराजच्या जागी आवेश खानला आणि शार्दुल ठाकूरच्या जागी दीपक चहरला संधी मिळू शकते. आवेशने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये सातत्याने चांगली कामगिरी केली असून तो सिराजची जागा घेऊ शकतो. आवेशला वेग आला आहे आणि तो सुरुवातीच्या षटकांमध्ये विकेट घेण्यात पटाईत आहे. जर तो तिसऱ्या वनडेत खेळला तर हा सामना त्याचे वनडे पदार्पण असेल.

Advertisement

शार्दुलही सतत क्रिकेट खेळत आहे, अशा परिस्थितीत त्याला विश्रांती देऊन चहरवर बाजी मारली जाऊ शकते. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या शेवटच्या सामन्यात दीपक चहरने दोन विकेट घेतल्या आणि फलंदाजीत 54 धावा केल्या. तिसरा वेगवान गोलंदाज म्हणून ओळखला जाणारा कृष्णा संघात कायम राहू शकतो. दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात कृष्णा 4 बळी घेऊन सामनावीर ठरला.

Advertisement

तिसऱ्या वनडेसाठी भारताची संभाव्य इलेव्हन
रोहित शर्मा, शिखर धवन, विराट कोहली, केएल राहुल, सूर्यकुमार यादव, इशान किशन (विकेटकीपर), वॉशिंग्टन सुंदर, दीपक चहर, आवेश खान, कुलदीप यादव, प्रसिद्ध कृष्ण.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply