Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन् भारताने जिंकली वर्षातील पहिली मालिका ‘हा’ खेळाडू चमकला

मुंबई – टीम इंडियाने दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात वेस्ट इंडिजचा 44 धावांनी पराभव करत 3 सामन्यांच्या मालिकेत 2-0 अशी   आघाडी घेतली आहे. या सामन्यात वेस्ट इंडिजसमोर 238 धावांचे लक्ष्य होते, त्याला प्रत्युत्तर म्हणून संघ 46 षटकात केवळ 193 धावाच करू शकला आणि सामना गमावला. शामर ब्रूक्सने (44) सर्वाधिक धावा केल्या. प्रसिद्ध कृष्णने भेदक मारा करत खात्यात 4 विकेट जमा केल्या.

Advertisement

टीम इंडियाने यावर्षी कोणत्याही फॉरमॅटमध्ये पहिली मालिका जिंकली आहे. तसेच, पूर्णवेळ वनडे कर्णधार म्हणून रोहित शर्माचा हा पहिला मालिका विजय होता.

Advertisement

नाणेफेक हारल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना टीम इंडियाने 237/9 धावा केल्या. सूर्यकुमार यादवने (64) सर्वाधिक धावा केल्या. केएल राहुलनेही 49 धावांची खेळी खेळली. वेस्ट इंडिजकडून अल्झारी जोसेफ आणि ओडियन स्मिथने 2-2 विकेट घेतल्या

Advertisement

टीम इंडियाने वेस्ट इंडिजविरुद्धची सलग 11वी द्विपक्षीय वनडे मालिका जिंकली. 2007 पासून भारताने WI विरुद्ध एकही वनडे मालिका गमावलेली नाही. यासह टीम इंडिया कोणत्याही देशाविरुद्ध सर्वाधिक सलग एकदिवसीय मालिका जिंकणारा पाकिस्ताननंतरचा संयुक्त दुसरा देश बनला आहे. पाकिस्तानने 1996 ते 2021 दरम्यान झिम्बाब्वेविरुद्ध सलग 11 मालिका जिंकल्या आहेत.

Loading...
Advertisement

लक्ष्याचा पाठलाग करताना, WIची सुरुवात खराब झाली आणि प्रसिद्ध कृष्णाने ब्रँडन किंगला (18) बाद करून भारताला पहिले यश मिळवून दिले. फेमसने डीआरएसमध्ये त्याच्या पुढच्याच षटकात डॅरेन ब्राव्होचा (1) बळी घेतला. टीम इंडियाने ब्राव्होविरुद्ध कीपरच्या झेलसाठी अपील केले होते, पण अंपायरने ते फेटाळून लावले. यानंतर रोहित शर्माने रिव्ह्यू घेतला. बॅटला आदळल्यानंतर चेंडू ऋषभ पंतच्या ग्लोव्हजमध्ये गेल्याचे अल्ट्रा-एजमध्ये दिसून आले. यानंतर अंपायरला आपला निर्णय बदलावा लागला आणि डीआरएसवर भारताला दुसरे यश मिळाले.

Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Advertisement

शाई होप आणि शामर ब्रूक्स यांनी तिसऱ्या विकेटसाठी 43 चेंडूत 14 धावांची भागीदारी केली. या जोडीकडे लक्ष लागले होते, मात्र त्यानंतर युझवेंद्र चहलने होपची (27) विकेट घेत डब्ल्यूआयला तिसरा धक्का दिला.कर्णधार निकोलस पूरनही काही अप्रतिम दाखवू शकला नाही आणि 9 धावा करून रोहितला प्रसिद्ध कृष्णाने झेलबाद केले. जेसन होल्डर (2) शार्दुल ठाकूरने बाद केला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply