Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: मेगा लिलावात दिल्लीची रणनीती काय? जाणून घ्या दिल्ली कॅपिटल्सचा पूर्ण प्लॅन

मुंबई – IPL 2022 चा मेगा लिलाव 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी बेंगळुरू येथे होणार आहे. या मेगा लिलावासाठी दिल्लीचा संघ सज्ज झाला आहे. लिलावापूर्वी, दिल्ली कॅपिटल्सचे (Delhi capitals) प्रतिभा शोध प्रमुख सबा करीम यांनी उघड केले आहे की संघ कोणत्या खेळाडूंवर लक्ष केंद्रित करेल. दिल्ली कॅपिटल्सने डिसेंबर 2021 मध्ये चार खेळाडूंना कायम ठेवले, ज्यात ऋषभ पंत, अक्षर पटेल, पृथ्वी शॉ आणि एनरिक नॉर्टजे यांचा समावेश आहे.

Advertisement

सबा करीम म्हणाले की चार राखून ठेवलेले खेळाडू आमच्या संघाचा पाया रचतात, आणि त्याशिवाय आम्हाला आणखी काही मॅच-विनर्सची गरज आहे. त्यानंतर आमच्याकडे पूर्णपणे चांगला संघ असेल. आम्हाला महत्त्वाच्या खेळाडूंची उभारणी करण्याची गरज आहे. यशस्वी संघासाठी आवश्यक असलेली रणनीती तयार करण्याची गरज आहे, त्यासाठी तुमचा प्लेइंग इलेव्हन ठरवणेही आवश्यक आहे.

Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Loading...
Advertisement

दिल्लीचा भर भारतीय खेळाडूंवर
गेल्या तीन मोसमात दिल्ली कॅपिटल्सचे यश भारतीय खेळाडूंच्या जोरावर आले आहे. आयपीएल 2022 साठी संघ बांधणीबद्दल बोलताना करीम म्हणाला, “मला वाटते की आम्हाला खूप लवचिक असण्याची गरज आहे. अकरामध्ये तुम्हाला सात देशांतर्गत खेळाडू मिळतील. त्यामुळे भारतीय खेळाडूंना खूप महत्त्व आहे.”

Advertisement

करीम पुढे म्हणाले की, तुमच्या संघात कॅप्ड आणि अनकॅप्ड खेळाडूंमध्ये योग्य प्रकारचा मिलाफ असायला हवा. तुमच्याकडे ते चार परदेशी खेळाडू आहेत. मला वाटते की सर्व संघ योग्य संयोजन करण्यासाठी संघर्ष करतील.

Advertisement

पंत आणि पाँटिंगचे मत आवश्यक आहे
मेगा लिलावात मुख्य प्रशिक्षक रिकी पाँटिंग आणि कर्णधार ऋषभ पंत यांच्या सहभागाबद्दल बोलताना सबा करीम म्हणाली की, कर्णधार आणि प्रशिक्षक अंतिम निर्णय घेतात. त्यामुळे लिलावापूर्वी त्यांच्याशी बोलणे अत्यंत गरजेचे आहे. कारण आपण कोणताही संघ बनवू, तो कर्णधार आणि प्रशिक्षक यांच्यानुसार असेल, तर आपला संघ अधिक प्रभावी होईल. सहकारी कर्णधार आणि प्रशिक्षक यांची रणनीतीही मैदानात अधिक प्रभावी दिसून येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply