Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

साहानंतर आता ‘या’ स्टार खेळाडूला निवडकर्ते करणार संघातून आउट ?

मुंबई – इशांत शर्मा (Ishanth Sharma) रणजी ट्रॉफीमधून माघार घेण्याच्या तयारीत असताना, ऋद्धिमान साहाने आधीच आपले नाव मागे घेतले आहे आणि चेतेश्वर पुजारा आणि अजिंक्य रहाणे, जे बर्याच काळापासून खराब स्थितीत आहेत, त्यांच्यापुढे गुळगुळीत रस्ता नाही का?, असा प्रश्न उपस्थित होतो. भारतीय कसोटी बदलाचे युग सुरू झाले आहे का? याचे उत्तर काही प्रमाणात श्रीलंकेविरुद्धच्या आगामी मायदेशातील कसोटी मालिकेत मिळेल.

Advertisement

रणजी करंडक स्पर्धेसाठी दिल्लीच्या निवड समितीने इशांतच्या संपर्कात नसल्यामुळे आगामी श्रीलंका मालिकेत तो भारतीय संघाचा भाग असणार नाही हे जवळपास स्पष्ट झाले आहे. रणजी ट्रॉफीमध्ये खेळणाऱ्या पुजारा आणि रहाणेलाही मोठी खेळी खेळावी लागणार असल्याचं समजतंय कारण हे दोघेही बऱ्याच दिवसांपासून लय शोधण्यासाठी झगडत आहेत. दिल्लीचा 33 वर्षीय इशांत सध्याच्या भारतीय कसोटी संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडू आहे. त्याने 105 कसोटी सामन्यांमध्ये 311 विकेट घेतल्या आहेत, मात्र इंग्लंड दौऱ्यापासून तो खराब फॉर्ममध्ये. बुधवारी, दिल्ली आणि जिल्हा क्रिकेट असोसिएशन (DDCA) च्या निवड समितीने रणजी संघ निवडण्यासाठी बैठक घेतली आणि निवडकर्त्यांनी तसेच पदाधिकाऱ्यांनी इशांतशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला, परंतु सायंकाळपर्यंत त्याच्या उपलब्धतेची पुष्टी होऊ शकली नाही.

Advertisement

डीडीसीएच्या अनुभवी निवडकर्त्याने सांगितले की, “जर त्याला खेळायचे असेल तर त्याला संघात समाविष्ट केले जाईल कारण तो दिल्लीचा महान खेळाडू आहे. पण त्याचे काय झाले ते मला माहीत नाही. गेल्या आठवडाभरापासून त्याच्याशी संपर्क होत नाही. रणजी संघाच्या सराव सत्रासाठी तो आलेला नाही. त्याच्या मनात काय आहे हे आम्हाला माहित नाही.

Loading...
Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Advertisement

बीसीसीआयच्या एका सूत्राला याबद्दल विचारले असता तो म्हणाला, साहाप्रमाणेच इशांतलाही वाटले की त्याची आंतरराष्ट्रीय कारकीर्द आता संपली आहे. जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद शमी आणि मोहम्मद सिराज हे अव्वल गोलंदाजांमध्ये अनुक्रमे पहिल्या, दुसऱ्या आणि तिसऱ्या स्थानावर आहेत. त्यानंतर शार्दुल ठाकूर, जो अष्टपैलू खेळाडू आहे आणि उमेश यादव, पाचव्या पसंतीचा गोलंदाज आहे.

Advertisement

श्रीलंकेविरुद्ध भारत मोहाली आणि बेंगळुरू येथे दोन कसोटी सामने खेळणार आहे. यामध्ये संघात दोन वेगवान गोलंदाज शमी आणि बुमराह आणि तिसरा सिराज असेल. अशा परिस्थितीत इशांतसारख्या वरिष्ठ गोलंदाजाला ड्रेसिंग रुममध्ये बसवून उपयोग नाही. या निमित्ताने आवेश खान, प्रसिद्ध कृष्णा किंवा इशान पोरेल यांना टीमसोबत वेळ घालवण्याची संधी मिळू शकते. भारताला 2022 मध्ये आणखी तीन कसोटी सामने खेळायचे आहेत. यामध्ये बांगलादेशातील दोन आणि इंग्लंडमधील एकाचा समावेश आहे जो वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप 2021 मालिकेचा भाग आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply