Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. एकेकाळी वर्चस्व गाजवणाऱ्या ‘या’ खेळाडूला आता संघात स्थान नाही

मुंबई – जगातील सर्वोत्तम यष्टीरक्षकांपैकी एक असलेला ऋद्धिमान साहा (wriddhiman saha) टीम इंडियात आता क्वचितच खेळताना दिसणार आहे. एका मीडिया रिपोर्टनुसार, या महिन्याच्या अखेरीस भारत दौऱ्यावर असलेल्या श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत ऋषभ पंतसह दुसऱ्या यष्टीरक्षकाच्या भूमिकेत साहाच्या जागी आंध्र प्रदेशच्या केएस भरतला टीम इंडियामध्ये समाविष्ट केले जाऊ शकते. भरत याआधी न्यूझीलंडविरुद्ध कानपूर कसोटीत खेळला होता, त्यात त्याची कामगिरी उत्कृष्ट होती.

Advertisement

भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (BCCI) एका सूत्राने सूचित केले आहे की या मालिकेसाठी साहाची संघात निवड झाली नाही, तर त्याची आंतरराष्ट्रीय कारकीर्द एक प्रकारे संपुष्टात येईल, कारण संघ व्यवस्थापन आता संघ तयार करण्याकडे लक्ष देत आहे.

Advertisement

बीसीसीआयच्या सूत्रानुसार, संघ व्यवस्थापनातील प्रभावशाली लोकांनी साहाला स्पष्टपणे सांगितले आहे की त्यांना पुढे जाऊन पंतसोबत काही नवीन बॅकअप तयार करायचा आहे. श्रीलंका कसोटी मालिकेसाठी केएस भरत यांच्यावर वरिष्ठ संघाचा अनुभव घेण्याची वेळ आल्याने साहाला त्याची निवड केली जाणार नसल्याचे स्पष्ट करण्यात आले.

Advertisement

साहाचे वाढते वयही त्याच्या टीम इंडियात राहण्याच्या आड येत आहे. त्याचे वय 37 वर्षे आहे, जे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील कोणत्याही खेळाडूसाठी निवृत्तीचे वय मानले जाते.

Advertisement

साहाने रणजीमधून घेतली माघार
ऋद्धिमान साहानेही रणजी ट्रॉफीमधून आपले नाव मागे घेतले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्यांनी श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी आपली निवड न झाल्याची माहिती दिल्यानंतरच साहाने रणजी न खेळण्याचा निर्णय घेतला असावा. साहाने क्रिकेट असोसिएशन ऑफ बंगालचे अध्यक्ष अभिषेक दालमिया आणि सहसचिव स्नेहाशिष गांगुली यांना वैयक्तिक कारणांमुळे रणजी ट्रॉफीमध्ये खेळता येणार नसल्याचे सांगितले आहे.

Loading...
Advertisement

साहाने भारतासाठी 40 कसोटीत 29.4 च्या सरासरीने 1,353 धावा केल्या आहेत. यामध्ये 3 शतके आणि 6 अर्धशतकांचा समावेश आहे. दुसरीकडे, विकेटच्या मागे असताना 104 बळी घेतले आहेत. यामध्ये 92 झेल आणि 12 स्टंपिंगचा समावेश आहे.

Advertisement

ब्लेंडरदायी व्हा.. आरोग्यदायी राहा.. आपल्या प्रेमळ व्यक्तीला भेट पाठवण्यासाठी https://bit.ly/3GAOOCa यावर क्लिक करा

Advertisement

केएस भरतला अजून पदार्पण व्हायचे आहे. पण न्यूझीलंडविरुद्धच्या कानपूर कसोटीत साहाच्या दुखापतीनंतर त्याने कायम ठेवले आणि सर्वांना प्रभावित केले. त्याने आतापर्यंत खेळलेल्या 78 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 37.24 च्या सरासरीने 4283 धावा केल्या आहेत. भरतने 9 शतके आणि 23 अर्धशतकेही केली आहेत. विकेटच्या मागे असताना त्याने 270 झेल आणि 31 यष्टिचीत केले आहेत.

Advertisement

मोहालीत पहिली कसोटी
श्रीलंकेसोबतच्या दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना 4 ते 8 मार्च या कालावधीत मोहालीत, तर दुसरा कसोटी सामना 16 मार्चपासून बेंगळुरू येथे होणार आहे. कसोटी मालिकेपूर्वी भारताला तीन टी-20 सामन्यांची मालिकाही खेळायची आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply