Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

24 वर्षांनंतर होणाऱ्या दौऱ्यासाठी ऑस्ट्रेलियाचा संघ जाहीर, ‘या’ गोलंदाजचा संघात कमबॅक

मुंबई – ऑस्ट्रेलिया क्रिकेट संघ 24 वर्षांनंतर पाकिस्तान (Pakistan vs Australia) दौऱ्यावर जात आहे. ही मालिका मार्च 2022 मध्ये आयोजित केली जाईल. या मालिकेत 3 कसोटी, 3 वनडे आणि एक टी-20 सामना खेळवला जाणार आहे. कसोटी मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाने आपला 18 सदस्यीय संघ जाहीर केला आहे. संघाचे नेतृत्व पॅट कमिन्सकडे आहे, तर स्टीव्ह स्मिथला उपकर्णधारपद देण्यात आले आहे.

Advertisement

ऍशेसमध्ये चमकदार कामगिरी करणारा वेगवान गोलंदाज स्कॉट बोलंड आणि फलंदाज उस्मान ख्वाजा यांना त्यांच्या उत्कृष्ट कामगिरीचे बक्षीस मिळाले असून, या दोघांनाही पाकिस्तान दौऱ्यासाठी संघाचा भाग बनवण्यात आले आहे. ख्वाजाने अॅशेसच्या 2 सामन्यात 255 धावा केल्या होत्या. त्याच वेळी, 3 सामन्यांत बोलंडच्या खात्यात 18 विकेट्स दिसल्या.

Advertisement

ऍशेस दरम्यान दुखापतग्रस्त वेगवान गोलंदाज जोश हेजलवूडचाही कसोटी संघात समावेश करण्यात आला आहे. पाकिस्तान दौऱ्याबाबत हेझलवूडच्या एका वक्तव्याची खूप चर्चा झाली होती. वास्तविक, ऑस्ट्रेलियन संघातील काही खेळाडूंनी पाकिस्तान दौऱ्यावर जाण्यास नकार दिल्यास आश्चर्य वाटणार नाही, असे ते म्हणाले होते.

Advertisement

गेल्या वर्षी न्यूझीलंड आणि इंग्लंडने सुरक्षेच्या कारणास्तव पाकिस्तानचा दौरा रद्द केला होता. पाकिस्तानचा ऑस्ट्रेलिया दौराही रद्द झाल्याच्या बातम्या येत होत्या, पण तसे झाले नाही. 4 फेब्रुवारी रोजी क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या बैठकीत पाकिस्तान दौऱ्याच्या वेळापत्रकाला मंजुरी देण्यात आली आहे.

Advertisement

या दौऱ्याला मंजुरी मिळाल्यानंतर, ऑस्ट्रेलिया बोर्डाचे मुख्य कार्यकारी निक हॉकले म्हणाले की मी पीसीबी आणि पाकिस्तान आणि ऑस्ट्रेलिया या दोन्ही सरकारांचे आभार मानतो, ज्यामुळे 24 वर्षांमध्ये प्रथमच दौरा कार्यक्रम पार पडला.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ऑस्ट्रेलियाचा संघ 1998 नंतर पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर जात आहे. ऑस्ट्रेलिया संघाने शेवटची वेळ 1998 मध्ये पाकिस्तानचा दौरा केला होता. तेव्हा मार्क टेलर ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार होता. ऑस्ट्रेलियाने 3 कसोटी सामन्यांची मालिका 1-0 ने जिंकली.

Advertisement

रावळपिंडीत पाच सामने
या मालिकेतील पहिला कसोटी सामना रावळपिंडीत 4 मार्चपासून खेळवला जाणार आहे. शेवटचे दोन कसोटी सामने कराची आणि लाहोर येथे होणार आहेत. रावळपिंडीत तीन एकदिवसीय आणि एक टी-20 सामने होणार आहेत. उभय संघांमधील सात सामन्यांपैकी पाच रावळपिंडी येथे खेळवले जातील. ऑस्ट्रेलियाचा संघ 27 फेब्रुवारीला इस्लामाबादला पोहोचणार आहे. येथे सर्व खेळाडू एक दिवस आयसोलेशनमध्ये राहतील.

Advertisement

ऑस्ट्रेलिया संघ
पॅट कमिन्स (कर्णधार), स्टीव्ह स्मिथ (उपकर्णधार), डेव्हिड वॉर्नर, अॅलेक्स कॅरी, उस्मान ख्वाजा, मार्नस लॅबुशेन, मार्कस हॅरिस, जोश इंग्लिस, ट्रॅव्हिस हेड, मिचेल मार्श, कॅमेरॉन ग्रीन, स्कॉट बोलँड, अॅस्टन अगर, जोश हेझलवूड, नॅथन लियॉन, मायकेल नेसर, मिचेल स्टार्क, मिचेल स्वीपसन.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply