Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चहलने पूर्ण केला ‘शतक’ हा पराक्रम करणारा ठरला दुसरा भारतीय फिरकीपटू

मुंबई – वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या ( Westindies) पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात युझवेंद्र चहलने (Yuzvendra Chahal) कॅरेबियन फलंदाजांना खूप त्रास दिला. आपल्या पहिल्याच ओव्हरमध्ये चहलने सलग 2 चेंडूत 2 बळी घेतले. वेस्ट इंडिजच्या डावातील 19व्या षटकातील तिसऱ्या चेंडूवर पूरन LBW झाला, त्यानंतर चौथ्या चेंडूवर पोलार्ड बाद झाला आणि त्याने सलग 2 चेंडूत 2 बळी घेतले. यासोबतच त्याने वनडेत 100 बळीही पूर्ण केले. चहल हा सर्वात जलद 100 वनडे विकेट घेणारा भारताचा पाचवा गोलंदाज ठरला आहे. तिथेच. सर्वाधिक वेगवान 100 बळी घेणारा चहल हा दुसरा भारतीय फिरकी गोलंदाज आहे. चहलने 60 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये हा पराक्रम केला आहे.

Advertisement

भारताकडून सर्वात जलद 100 एकदिवसीय विकेट घेण्याचा विक्रम शमीच्या नावावर आहे. मोहम्मद शमीने 56 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 100 विकेट घेतल्या आहेत. जसप्रीत बुमराहला 100 विकेट घेण्यासाठी 57 वनडे खेळावे लागले होते. याशिवाय कुलदीप यादवने 58 सामन्यात 100 बळी पूर्ण केले. इरफान पठाणने 59 सामन्यात 100 बळी पूर्ण केले. चहल वनडेमध्ये 100 विकेट्स पूर्ण करणारा 23वा भारतीय गोलंदाज आहे.

Loading...
Advertisement

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये सर्वात जलद 100 विकेट्स घेण्याचा विक्रम राशिद खानच्या नावावर आहे. अफगाणिस्तानच्या या फिरकीपटूने 44 सामन्यांत 100 विकेट घेतल्या आहेत. दुसऱ्या क्रमांकावर मिचेल स्टार्क आहे, ज्याने 52 सामन्यांमध्ये 100 बळी पूर्ण केले आहेत.

Advertisement

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 1000 सामने खेळणारा भारतीय संघ जगातील पहिला संघ ठरला आहे. अहमदाबादमध्ये खेळलेला हा एकदिवसीय सामना भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासातील 1000 वा सामना आहे. भारताचा कर्णधार रोहितने नाणेफेक जिंकून प्रथम क्षेत्ररक्षण करण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply