Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज बावाने मोडला पाकिस्तानी गोलंदाजाचा ‘हा’ विक्रम, मिळवली थेट कपिल देव यांच्या क्लबमध्ये एन्ट्री

मुंबई – टीम इंडियाचा अष्टपैलू खेळाडू राज बावा याने अंडर-19 वर्ल्ड कपच्या फायनलमध्ये इतिहास रचला आहे. राज बावाने (Raj Bawa) अंतिम फेरीत शानदार कामगिरी करत अवघ्या 31 धावांत 5 बळी घेतले. पाच विकेट्स घेत राज बावाने विक्रमांची बरसात केली.

Advertisement

फाइलमध्ये, इंग्लंडने भारतासमोर 190 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, जे भारतीय संघाने 47.4 षटकांत 6 गडी गमावून पूर्ण केले. विजयात निशांत सिंधूने 54 चेंडूत नाबाद 50 धावांची खेळी केली तर उपकर्णधार शेख रशीदनेही 50 धावांची शानदार खेळी केली.

Advertisement

अंतिम फेरीतील सर्वोत्तम कामगिरी
अंडर-19 विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात 5 विकेट घेणारा राज बावा हा पहिला भारतीय आणि जगातील एकमेव दुसरा गोलंदाज ठरला. त्याच्या आधी पाकिस्तानच्या अन्वर अलीने 2006 च्या स्पर्धेत भारताविरुद्ध पाच विकेट घेतल्या होत्या. अन्वरने 35 धावांत 5 बळी घेतले, तर राजने 31 धावांत सर्व बळी घेतले. अंतिम फेरीतील कोणत्याही गोलंदाजाची ही सर्वोत्तम कामगिरी ठरली.

Loading...
Advertisement

तसेच, अंतिम फेरीतील कोणत्याही भारतीय गोलंदाजाची ही सर्वोत्तम कामगिरी होती. बावाच्या आधी, पियुष चावलाने 2006 च्या फायनलमध्ये 4/8 गुण नोंदवले होते. रवी बिश्नोईने 2020 च्या अंतिम सामन्यात 30 धावांत 4 विकेट्स घेतल्या होत्या.

Advertisement

कपिल देव यांच्या यादीत स्थान
राज बावा माजी भारतीय कर्णधार आणि महान अष्टपैलू कपिल देव यांच्या विशेष क्लबमध्ये सामील झाले आहेत. खरं तर, कोणत्याही एका ICC स्पर्धेत एका डावात 150 हून अधिक धावा आणि 5 विकेट घेणारा कपिल देव यांच्यानंतरचा राज हा दुसरा भारतीय खेळाडू ठरला.

Advertisement

कपिल देव यांनी 1983 च्या विश्वचषकात 8 सामन्यात 303 धावा केल्या होत्या, तर 12 खेळाडूंना बाद केले होते. कपिलने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 43 धावांत 5 विकेट घेतल्या होत्या. त्याचवेळी राज बावाबद्दल सांगायचे तर, या अंडर-19 विश्वचषकातील 6 सामन्यात 252 धावा करण्यासोबतच त्याने 9 विकेट्स घेतल्या. अंतिम फेरीत त्याच्या खात्यात 5 विकेट्सही जमा झाल्या आणि त्याने लक्ष्याचा पाठलाग करताना 35 धावांची खेळीही खेळली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply