Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अंडर-19 विश्वचषक : भारताच्या तुफानी गोलंदाजाने पाळले आईला दिलेले वचन ..

मुंबई : भारतीय अंडर-19 संघाचा तुफानी गोलंदाज रवी कुमारने आपल्या कामगिरीने सर्वांची मने जिंकली. त्याने बाद फेरीच्या सामन्यांमध्ये किलर गोलंदाजी करत टीम इंडियाला अंतिम फेरीत नेले आणि इंग्लंडच्या चार महत्त्वाच्या विकेट्स घेत संघाला पाचव्या विजेतेपद मिळवून दिले. रवीने स्पर्धेतील सहा सामन्यांत २१.६ च्या स्ट्राईक रेटने १० बळी घेतले. या दरम्यान त्याचा इकॉनॉमी रेट 3.66 वर राहिला. अंतिम फेरीत त्याने इंग्लंडचा कर्णधार टॉम प्रिस्ट याला शून्यावर आणि सलामीवीर जेकब बेथेलला एलबीडब्ल्यू केले. याशिवाय जेम्स रियूला कौशल तांबेने तर थॉमस ऍस्पिनवालला यष्टिरक्षक दिनेश बानाने झेलबाद केले.

Advertisement

नशिबाने रवी कुमारला साथ दिली नसती तर तो अंडर-19 संघातही नसता. 16 वर्षांखालील संघात त्याची निवड झाल्यावर त्याला शिबिरातून बाहेर फेकण्यात आले. हाडांच्या चाचणीत रवीचे वय मोठे असल्याचे सांगण्यात आले. असे असूनही रवी आपल्या ध्येयापासून दूर गेला नाही. सुदैवाने त्याला बंगालच्या अंडर-19 संघात स्थान मिळाले.
बंगालच्या अंडर-19 संघात निवड झाल्यानंतर रवीने मागे वळून पाहिले नाही. त्याने आपल्या धोकादायक गोलंदाजीने तिथे सर्वांना प्रभावित केले. यानंतर रवीची भारतीय अंडर-19 संघात निवड झाली. त्याने चॅलेंजर्स ट्रॉफी आणि आशिया चषक स्पर्धेत उत्कृष्ट गोलंदाजी केली. यानंतर त्याची अंडर-19 वर्ल्डकपसाठी निवड झाली.

Advertisement

अंडर-19 विश्वचषकाच्या पहिल्या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध त्याला कोणतेही यश मिळाले नाही. त्याने 30 धावा दिल्या. यानंतर त्याने आयर्लंडविरुद्ध ११ धावांत एक विकेट घेतली. तुलनेने कमकुवत युगांडाविरुद्ध सहा धावा देण्यात आल्या, पण यश मिळाले नाही. गट फेरीचे सामने विसरून रवीने बाद फेरीच्या सामन्यांमध्ये जबरदस्त पुनरागमन केले. त्याने उपांत्यपूर्व फेरीत बांगलादेशविरुद्ध 14 धावांत तीन बळी घेतले होते. यानंतर त्याने उपांत्य फेरीत ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध ३७ धावांत दोन बळी घेतले.

Loading...
Advertisement

रवी अभ्यासापेक्षा खेळाकडे जास्त लक्ष देत असे, पण आईला ते आवडत नव्हते. त्याच्या वडिलांनी एका मुलाखतीत याबद्दल सांगितले होते की, रवी आणि त्याच्या आईमध्ये खेळण्यावरून अनेकदा वाद झाला होता. तो त्याच्या आईला म्हणायचा – आज तू मला खेळण्यापासून थांबवत आहेस, पण एक दिवस मी टीव्हीवर येईन. रवीने आईला सांगून ही गोष्ट खरी करून दाखवली. आता तो सतत टीव्हीवर दिसतोय आणि क्रिकेटप्रेमीही त्याचे चाहते होऊ लागले आहेत.

Advertisement

रवी कुमार नंतर कोलकाता येथे गेले. तिथे तो फक्त गंमत म्हणून खेळत असे, पण प्रशिक्षक अमित भारद्वाज यांच्या संपर्कात आल्यानंतर ते गांभीर्याने घेऊ लागले. त्यानंतर त्याच्या गोलंदाजीवर विशेष लक्ष दिले. त्याचे वडील राजिंदर सिंग सीआरपीएफमध्ये सहायक उपनिरीक्षक आहेत. देशाचे सैनिक असलेले राजिंदर सिंग आता आपल्या मुलाच्या कामगिरीने खूप खूश आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply