Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राजस्थान सरकारने घेतला मोठा निर्णय अन् गांगुली म्हणाला याचा मला खेद …

मुंबई – राजस्थानच्या कामगिरीत आणखी एक नवीन अध्याय जोडला गेला आहे. जयपूरमध्ये जगातील तिसऱ्या क्रमांकाच्या क्रिकेट स्टेडियमच्या बांधकामाला सुरुवात झाली आहे. जयपूर दिल्ली बायपासवर शनिवारी जगातील तिसऱ्या क्रमांकाच्या क्रिकेट स्टेडियमची पायाभरणी करण्यात आली. बीसीसीआयचे अध्यक्ष सौरव गांगुली (Sourav Ganguly) देखील पायाभरणी समारंभात अक्षरशः सामील झाले. गांगुली म्हणाला की, माझे कोलकाता स्टेडियम आता शेवटच्या स्थानावर येईल याची मला खंत आहे.

Advertisement

मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांच्या हस्ते स्टेडियमची पायाभरणी करण्यात आली. ते म्हणाले की, आरसीएचे माजी अध्यक्ष सीपी जोशी यांनी जयपूरमध्ये आरसीएचे स्वत:चे स्टेडियमचे स्वप्न पाहिले होते. राजस्थानमध्ये व्यावसायिक क्रिकेटचे वातावरण तयार होत आहे. जगातील 10 मोठ्या स्टेडियमपैकी 07 भारतात आहेत. राजस्थानचे हे स्टेडियम तिसऱ्या क्रमांकावर असेल. ही राजस्थानच्या खेळाडूंसाठी आणि राज्यातील जनतेसाठी अभिमानाची बाब आहे.

Advertisement

दीपक चहर, महिपाल, राहुल चहर, खलील अहमद आणि आता रवी बिश्नोई हे भारतीय संघात असणे ही मोठी उपलब्धी असल्याचे गेहलोत म्हणाले. आता बीसीसीआय राजस्थानकडे दुर्लक्ष होऊ देणार नाही, अशी अपेक्षा आहे. आयपीएल सामन्यांमध्ये राजस्थानला प्राधान्य द्या. राजस्थानला सामना दिल्यास राजस्थानला न्याय मिळेल.

Loading...
Advertisement

बीसीसीआयचे अध्यक्ष सौरव गांगुली म्हणाले की, गेल्या दहा वर्षांत भरपूर संसाधने विकसित झाली आहेत. आज बीसीसीआय हे जगातील आघाडीचे क्रिकेट बोर्ड आहे. मी जयपूरमध्ये बरेच दिवस घालवले आहेत. ज्युनियर क्रिकेट असो किवा रणजी, येथील एसएमएस स्टेडियम सर्वोत्तम आहे. मात्र आता जगातील तिसऱ्या क्रमांकाचे मोठे स्टेडियम तयार होत आहे, ही आनंदाची बाब आहे.

Advertisement

राजस्थान क्रिकेट असोसिएशनचे अध्यक्ष वैभव गेहलोत म्हणाले की, या आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमचा प्रकल्प अडीच ते तीन वर्षांत पूर्ण करण्याचे लक्ष्य आहे. जयपूरमध्ये 100 एकर जागेवर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमही बांधले जात आहे. हे देशातील दुसऱ्या क्रमांकाचे आणि जगातील तिसऱ्या क्रमांकाचे सर्वात मोठे स्टेडियम असेल. यामध्ये 75 हजार प्रेक्षक बसण्याची क्षमता विकसित करण्यात येणार आहे. हे स्टेडियम दोन टप्प्यात बांधले जाणार आहे. या स्टेडियममध्ये 11 क्रिकेट खेळपट्ट्या, 2 सराव मैदान, क्रिकेट अकादमी याशिवाय हॉस्टेल, पार्किंग, स्पोर्ट्स क्लब, आणि जिमच्या सुविधा असतील जे आंतरराष्ट्रीय दर्जाच्या असतील.

Advertisement

अहमदाबादमध्ये बांधलेल्या मोटेरा स्टेडियमची प्रेक्षक क्षमता 1 लाख 10 हजार आहे. त्याच वेळी, ऑस्ट्रेलियाच्या मेलबर्न क्रिकेट ग्राउंडची (MCG) क्षमता एक लाख प्रेक्षक आहे. अशा परिस्थितीत मोटेरा हे जगातील सर्वात मोठे क्रिकेट स्टेडियम आहे. तर आता जयपूरमध्ये बनवले जाणारे हे स्टेडियम देशातील दुसरे आणि जगातील तिसरे मोठे स्टेडियम बनेल. जिथे 75 हजार प्रेक्षकांची बसण्याची व्यवस्था असेल. पहिल्या टप्प्यात स्टेडियम बांधण्यासाठी एकूण 280 कोटी रुपये खर्च येणार आहे. ज्यामध्ये स्टेडियमसह सराव मैदान, वसतिगृह, स्पोर्ट्स क्लब आणि जिमही बांधण्यात येणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply