Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL2022: मीडिया राइट्स ने बीसीसीआय होणार मालामाला, खिश्यात येणार ‘इतके’ कोटी रुपये

मुंबई – आयपीएलच्या (IPL 2022) नवीन हंगामासाठी 12 आणि 13 फेब्रुवारीला बोली लागणार आहे. या मेगा लिलावाशिवाय आयपीएलचे मीडिया हक्कही(Media rights) 5 वर्षांनंतर विकले जाणार आहेत. प्रसारमाध्यमांचे हक्क विकून बीसीसीआयला मोठा फायदा होण्याची अपेक्षा आहे. Sony Sports Network, Disney Star Network, Reliance-Viacom सारखी अनेक नेटवर्क IPL मीडिया हक्क मिळविण्यासाठी मैदानात आहेत, परंतु शर्यतीत आघाडीवर आहेत Sony Sports Network आणि Star Network.

Advertisement

BCCI 2018-2022 या वर्षांमध्ये कमावलेल्या रकमेच्या जवळपास तिप्पट कमाई करू शकेल. 2018 मध्ये, स्टार इंडियाने 16,347 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त देऊन मीडिया हक्क विकत घेतले होते. स्टार इंडियाच्या आधी, सोनी पिक्चर्स नेटवर्ककडे एका दशकासाठी मीडिया अधिकार (8,200 कोटी रुपये) होते.

Advertisement

2023 ते 2027 दरम्यान मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात होणाऱ्या ई-लिलावाद्वारे निविदा (ITT) आमंत्रित करणे 10 फेब्रुवारीपूर्वी काढले जाऊ शकते. हे अधिकार विकल्यानंतर, BCCI 2018-2022 हंगामाच्या तिप्पट कमाई करू शकते, त्या वेळी स्टार इंडियाने 16,347 कोटींहून अधिकचे हक्क विकत घेतले होते.

Advertisement

Star India च्या आधी, Sony Pictures Networks ने एका दशकासाठी ₹8,200 कोटी मीडिया अधिकार धारण केले होते. BCCI ला आता 2023-27 हंगामात ही रक्कम तिप्पट होण्याची अपेक्षा आहे.

Loading...
Advertisement

ते 40,000 ते 45,000 कोटी रुपयांच्या श्रेणीत असू शकते. BCCI 12 ते 13 फेब्रुवारी दरम्यान बेंगळुरू येथे होणार्‍या मेगा लिलावासह आयपीएल मीडिया हक्क निविदा काढू शकते.

Advertisement

बीसीसीआयच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने सांगितले की, नवीन हंगामासाठी भारतीय क्रिकेट आयपीएल अधिकारांच्या विक्रीतून बंपर नफा कमावणार आहे. तो 40,000 ते 45,000 कोटी रुपयांपर्यंत पोहोचला तर आश्चर्य वाटायला नको.

Advertisement

मीडिया हक्कांबद्दल बोलताना, वॉल्ट डिस्ने को इंडिया आणि स्टार इंडियाचे अध्यक्ष के माधवन म्हणाले, क्रीडा व्यवसाय हा आमच्यासाठी गुंतवणूकीचा मार्ग आहे आणि आम्ही मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक करण्यास मागे हटणार नाही. आयपीएलसह सर्व अधिकारांचे नूतनीकरण करताना आम्ही उत्साहित आहोत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply