Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs WI: कॅप्टन रोहितने केला मोठा खुलासा, लवकरच ‘ही’ जोडी दिसणार ब्लू जर्सीमध्ये

मुंबई – कुलदीप यादव आणि युझवेंद्र चहल ही फिरकी जोडी पुन्हा एकदा मैदानात एकत्र येऊ शकते. रविचंद्रन अश्विन आणि रवींद्र जडेजा यांच्या अनुपस्थितीत या दोन्ही खेळाडूंना वेस्ट इंडिजविरुद्ध रविवारपासून सुरू होणाऱ्या वनडे मालिकेत संधी मिळू शकते. कुलचा या नावाने प्रसिद्ध असलेल्या या जोडीच्या खेळाबाबत कर्णधार रोहित शर्माने (Rohit Sharma) शनिवारी मोठे वक्तव्य केले आहे. पहिल्या वनडेच्या पूर्वसंध्येला रोहितने दोन्ही खेळाडूंना परतण्याचे संकेत दिले.

Advertisement

या दोघांचाही प्लेइंग इलेव्हनमध्ये समावेश करण्याबाबत, रोहित म्हणाला की कुलदीप आणि चहल यांनी आमच्यासाठी पूर्वी उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे आणि त्या काळात जेव्हाही ते एकत्र खेळले तेव्हा त्यांनी प्रभाव पाडला आहे. त्यांना पुन्हा एकत्र आणणे निश्चितच माझ्या मनात आहे.

Advertisement

पुढे भारताचा मर्यादित षटकांचा नवा कर्णधार रोहित म्हणाला की आम्हाला कुलदीपला हळुहळू आणायचे आहे, आम्ही घाई करू इच्छित नाही. आम्ही त्याला अशा स्थितीत ठेवू इच्छित नाही जिथे आम्ही त्याच्याकडून बरेच काही मागत आहोत. परिस्थिती काळजीपूर्वक हाताळणे आमच्यासाठी महत्त्वाचे आहे असे दिसते. हे दोन्ही खेळाडू महत्त्वाचे आहेत. चहल दक्षिण आफ्रिकेत खेळला आहे आणि कुलदीपने नुकतेच संघात पुनरागमन केले आहे. कुलदीपला त्याची गती परत मिळवण्यासाठी बरेच सामने खेळावे लागतील. आवश्यक आहे आणि आम्हाला ते समजले आहे.

Loading...
Advertisement

टीम कॉम्बिनेशनवर बोलताना रोहित म्हणाला की आमचा प्लॅन बी आहे आणि आम्ही भविष्य डोळ्यासमोर ठेवून तरुणांना संधी देण्याचा प्रयोग करत राहू. प्रत्येकाने कोणत्याही भूमिकेसाठी स्वत:ला तयार करावे असे आम्हाला वाटते.

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कुलदीप यादव आणि युझवेंद्र चहल यांनी बराच काळ एकत्र सामना खेळलेला नाही. 2019 च्या एकदिवसीय विश्वचषकात इंग्लंडविरुद्धच्या कमकुवत कामगिरीनंतर, दोघे संघात आणि बाहेर होते आणि कधीही एकत्र खेळले नाहीत. आकडेवारीबद्दल बोलायचे झाले तर 2019 विश्वचषकापर्यंतच्या दोन वर्षांत कुलदीपने 87 आणि चहलने 65 बळी घेतले. दोघांसोबत खेळताना भारताची विजयाची टक्केवारी 70 च्या जवळपास होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply