Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानी गोलंदाजाला ‘ही’ चूक पडली महागात.., आता ICC ने केली मोठी कारवाई

मुंबई –  बाय-मेकॅनिकल टेस्टमध्ये पाकिस्तानचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद हसनैनची बॉलिंग अॅक्शन खराब झाली आहे. यामुळे त्याच्यावर बंदी घालण्यात आली आहे. लाहोरमध्ये झालेल्या या टेस्टमध्ये त्याची गोलंदाजी बरोबर नसल्याचे दिसून आले. क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने ही माहिती दिली आहे.

Advertisement

गेल्या महिन्यात बीबीएलमध्ये सिडनी थंडरकडून खेळताना त्याच्या गोलंदाजीबाबत तक्रार आली होती. मात्र, हसनैनवर किती काळ बंदी घातली जाईल हे स्पष्ट नाही, मात्र तो कधीही अपील करू शकतो आणि पुन्हा चौकशी करू शकतो. फेरपरीक्षणात त्याची गोलंदाजी योग्य असल्याचे आढळल्यास तो पुन्हा गोलंदाजी करू शकेल.

Advertisement

लाहोर युनिव्हर्सिटी ऑफ मॅनेजमेंट सायन्समध्ये 21 जानेवारी रोजी झालेल्या चाचणीदरम्यान, हसनैनची कोपर चांगली लांबी, पूर्ण लांबी, बाउंसर आणि स्लो बाउन्सर गोलंदाजी करताना ICC च्या 15-डिग्री नियमानुसार नसल्याचे आढळून आले. हसनैन सातत्याने 145 किमी प्रतितास वेगाने चेंडू टाकू शकतो.

Advertisement

या बंदीनंतर हसनेन पुढील महिन्यात ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या घरच्या मालिकेत खेळू शकणार नाही. इतकंच नाही तर सध्या सुरू असलेल्या पाकिस्तान सुपर लीगच्या इतर सामन्यांमध्येही तो खेळू शकणार नाही.

Loading...
Advertisement

हसनैनची कृती दुरुस्त करण्यासाठी मदत केली जाईल, असे पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने म्हटले आहे. त्याला झटपट पुनरागमन करता यावे यासाठी त्याच्यासाठी प्रशिक्षकाची नियुक्ती करण्यात येणार आहे.

Advertisement

2 जानेवारी रोजी बीबीएल दरम्यान हसनैनची खराब गोलंदाजी नोंदवली गेली होती. हसनेनने सिडनी थंडरविरुद्ध बीबीएलमध्ये पदार्पण केले. याच सामन्यात अ‍ॅफिशिअट करत असलेल्या गेरार्ड अबाऊडने त्याच्या गोलंदाजीबाबत तक्रार केली होती.

Advertisement

हसनैनची आंतरराष्ट्रीय कारकीर्द
हसनैनने 8 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 37.91 च्या सरासरीने 12 विकेट घेतल्या आहेत, तर 18 टी-20 सामन्यांमध्ये 30.70 च्या सरासरीने 17 विकेट्स घेतल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply