Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

24 वर्षानंतर पहिल्यांदाच ऑस्ट्रेलिया करणार ‘या’ देशाचा दौरा, जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

मुंबई – ऑस्ट्रेलियन संघ गेल्या 24 वर्षात प्रथमच पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर जात आहे. यादरम्यान दोन्ही संघ तीन कसोटी, तीन एकदिवसीय आणि एक टी-20 सामन्यांची मालिका खेळणार आहेत. त्यासाठी तारखांवर शिक्कामोर्तबही करण्यात आले आहे. 4 मार्चपासून कसोटी मालिकेला सुरुवात होणार आहे. त्याच वेळी, एकदिवसीय मालिका 29 मार्च रोजी खेळली जाईल आणि 5 एप्रिल रोजी एकमेव टी-20 सामना खेळला जाईल. ऑस्ट्रेलियाने शेवटची वेळ 1998 मध्ये पाकिस्तानचा दौरा केला होता.

Advertisement

हे वेळापत्रक फार पूर्वी जाहीर झाले होते. मात्र, जुन्या वेळापत्रकात काही बदल करण्यात आले आहेत. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे मुख्य कार्यकारी फैसल हसनैन यांनी सांगितले की, क्रिकेट ऑस्ट्रेलिया बोर्डाने नवीन वेळापत्रकास सहमती दर्शवली आहे. फैसल म्हणाला की, क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने त्याला आश्वासन दिले आहे की फक्त सर्वोत्तम संघच पाकिस्तानला पाठवला जाईल. आम्ही पॅट कमिन्स आणि त्याच्या संघाचे स्वागत करण्यास उत्सुक आहोत.

Advertisement

जुन्या वेळापत्रकात काही बदल
नवीन वेळापत्रकात होस्टिंग लोकेशन बदलण्यात आले आहे. पहिली कसोटी रावळपिंडीत तर दुसरी कसोटी 12 मार्चपासून कराचीत होणार आहे. शेवटची कसोटी लाहोरच्या गद्दाफी स्टेडियमवर खेळवली जाणार आहे. यानंतर रावळपिंडीत दोन्ही संघ एकदिवसीय आणि टी-20 सामने खेळणार आहेत. ऑस्ट्रेलिया आणि पाकिस्तान यांच्यातील कसोटी मालिका आयसीसी कसोटी चॅम्पियनशिपच्या दृष्टीकोनातून खूप महत्त्वाची असेल. मालिका जिंकणारा संघ अंतिम फेरीतील आपला दावा मजबूत करेल.

Loading...
Advertisement

ऑस्ट्रेलियन कसोटी संघ इस्लामाबादला पोहोचण्यापूर्वी काही दिवस विलिगिकरणात अलग ठेवला जाईल. यानंतर कांगारू संघ 27 फेब्रुवारीला चार्टर्ड फ्लाइटने पाकिस्तानला रवाना होईल. ऑस्ट्रेलियन संघ पिंडी क्रिकेट स्टेडियमवर सराव करणार आहे. त्याचबरोबर कसोटी मालिकेनंतर संघ 24 मार्च रोजी लाहोरला एकदिवसीय मालिकेसाठी रवाना होणार आहे.

Advertisement

पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर ऑस्ट्रेलियाच्या शिक्कामोर्तबावरून काही मार्की खेळाडू या देशात परततील. त्यात डेव्हिड वॉर्नर, पॅट कमिन्स, स्टीव्ह स्मिथ यांसारख्या बड्या खेळाडूंचा समावेश आहे. पाकिस्तानी चाहत्यांना या मोठ्या खेळाडूंना खेळताना पाहता येणार आहे. न्यूझीलंड आणि इंग्लंडने गेल्या वर्षी T20 विश्वचषकापूर्वी पाकिस्तानचा दौरा रद्द केला होता. मात्र, त्यानंतर वेस्ट इंडिजचा संघ निश्चितपणे पाकिस्तानला गेला आणि तेथे मर्यादित षटकांच्या मालिकेत भाग घेतला.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियापाठोपाठ इंग्लंडही यंदा पाकिस्तानचा दौरा करणार आहे. त्याने या मालिकेसाठी होकार दिला आहे. यादरम्यान इंग्लंड आणि पाकिस्तान यांच्यात सात टी-२० आणि तीन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळवली जाणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply