Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘मी त्याच्याशी लग्न केले नाही’ हरभजन सिंगने धोनीसोबतच्या नात्याबद्दल दिली मोठी प्रतिक्रिया

मुंबई – निवृत्तीनंतर हरभजन सिंग आपल्या विधानामुळे सतत चर्चेत आहे. एकीकडे भज्जीने राजकारणात जाण्याविषयी सांगितले आहे, तर दुसरीकडे आयपीएलमधील एका संघाचा मेंटॉर असल्याबद्दलही बोलले आहे. याशिवाय आणखी एक गोष्ट जी खूप चर्चेत आहे ती म्हणजे धोनीबद्दल. भज्जीने धोनीबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे.

Advertisement

वास्तविक भज्जीने धोनी सोबतच्या नात्याबद्दल सांगितले आणि ‘माझे त्याच्याशी चांगले संबंध होते, मी त्याच्याशी लग्न केलेले नाही.’ हरभजन धोनीच्या नेतृत्वाखाली भरपूर क्रिकेट खेळला आणि तो भारताच्या दोन विश्वचषक विजेत्या संघांचा सदस्य होता .हरभजनने धोनीच्या नेतृत्वाखाली 31 कसोटी, 77 एकदिवसीय आणि 25 टी-20 सामने खेळले आहेत. तथापि, 2011 च्या विश्वचषकानंतर ऑफस्पिनरने हळूहळू संघातील स्थान गमावण्यास सुरुवात केली. अश्विनच्या आगमनानंतर भज्जी फार कमी काळ संघात राहिला.

Advertisement

निवृत्तीनंतर, हरभजनने एका निवेदनात सांगितले की, 2012 नंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले, 2011 च्या विश्वचषक स्पर्धेत खेळलेल्या बहुतेक खेळाडूंना 2015 च्या विश्वचषकात स्थान मिळाले नाही. भज्जीचं हे वक्तव्य लोकांनी धोनीविरोधात सांगितलं होते. आता यावर भज्जीने स्पष्टीकरण देत सांगितले की, लोकांनी त्याच्याकडून सांगितलेल्या गोष्टी चुकीच्या पद्धतीने घेतल्या. याबद्दल भज्जी म्हणाला की, मला एवढेच सांगायचे होते की 2012 नंतर गोष्टी चांगल्या होऊ शकल्या असत्या. मला एवढेच म्हणायचे होते.

Advertisement

हरभजन सिंग म्हणाला, वीरेंद्र सेहवाग, मी, युवराज, गौतम गंभीर भारतीय संघाकडून खेळताना निवृत्त होऊ शकले असते कारण ते सर्व आयपीएलमध्ये सक्रिय होते. 2011 च्या संघाचे विजेते पुन्हा कधीही एकत्र खेळले नाहीत हे विडंबनात्मक आहे का?

Loading...
Advertisement

हरभजन म्हणाला की त्याला धोनीबद्दल कोणताही राग नाही. धोनी महान यष्टिरक्षक-फलंदाज असून एक चांगला मित्र आहे. मला MS बद्दल कोणताही राग नाही, खरं तर, तो बर्याच वर्षांपासून चांगला मित्र आहे.

Advertisement

400 हून अधिक कसोटी विकेट्स घेणार्‍या चार भारतीयांपैकी माजी ऑफस्पिनर हरभजनला त्यावेळी निवडकर्त्यांनी त्याच्या भूमिकेला न्याय दिला नाही, असे सांगितले, त्यावेळी माझी बीसीसीआयकडे तक्रार होती, मी बीसीसीआयला कॉल करतो. ” त्यावेळच्या निवडकर्त्यांनी त्यांच्या भूमिकेला न्याय दिला नाही, त्यांनी संघाला एकत्र येऊ दिले नाही. महान खेळाडू आजूबाजूला आणि सक्रिय असताना नवीन लोकांना आणण्यात काय अर्थ होता?

Advertisement

यावर मी एकदा निवडकर्त्यांचा सामना केला आणि त्यांचे उत्तर होते की ते त्यांच्या हातात नाही आणि मग मी विचारले की ते निवडकर्ते का आहेत?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply