Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फिनिशर म्हणून पुन्हा भारतीय संघात कमबॅक करू इच्छितो ‘हा’ स्टार खेळाडू

मुंबई – भारताचा यष्टिरक्षक-फलंदाज दिनेश कार्तिकला अजूनही टीम इंडियात पुनरागमन करायचे आहे. तो अजूनही टी-20 संघात फिनिशरची भूमिका बजावू शकतो, असे त्याला वाटते. मात्र, कार्तिक बराच काळापासून भारतीय संघाचा भाग नाही. 2019 च्या विश्वचषकात त्याने भारतासाठी शेवटचा सामना खेळला होता. त्याचवेळी गेल्या वर्षी आयपीएलमधील त्याची कामगिरी फारशी खास नव्हती. टीम इंडियाला एका चांगल्या फिनिशरची गरज आहे, पण कार्तिकची कामगिरी पाहता हे स्वप्न साकार होणे फार कठीण आहे.

Advertisement

एएनआयशी झालेल्या संभाषणात, त्याने कोरोना महामारीच्या काळात त्याच्या समालोचनातून काय शिकले आणि तमिळनाडू क्रिकेटचा विकास पाहणे कसे आनंददायक आहे याबद्दल तो बोलला कार्तिकने सांगितले की तो अजूनही पूर्ण तयारी करतो आणि देशासाठी खेळण्याचे स्वप्न पाहतो. विशेषत: टी-20 क्रिकेटमध्ये भारताकडून खेळण्याची इच्छा असल्याचे तो म्हणाला.

Loading...
Advertisement

कार्तिकने भारतासाठी 32 टी-20 सामने खेळले आहेत. त्याने बांगलादेशविरुद्ध निदाहास ट्रॉफी 2018 च्या फायनलमध्ये केवळ आठ चेंडूंमध्ये 29 धावांची संस्मरणीय खेळी खेळली होती. भारताकडून T20 खेळण्याच्या स्वप्नावर 36 वर्षीय कार्तिक म्हणाला, “गेल्या T20 विश्वचषकात भारताकडे चांगला फिनिशर नव्हता आणि त्यांना या ठिकाणी खेळायचे आहे. T20 मध्ये फिनिशर म्हणून कार्तिकचा रेकॉर्ड चांगला आहे.

Advertisement

कोरोनाच्या काळात दिनेश कार्तिकने कॉमेंट्रीमध्ये हात आजमावला आणि संपूर्ण जगाने त्याचे कौतुक केले. सर्वांनी कार्तिकची व्यंगचित्रे स्वीकारली, ज्या पद्धतीने तो खेळ समजून घेतो. मात्र, त्याला सध्या पूर्णपणे समालोचनात जायचे नाही, असे त्याचे म्हणणे आहे. खेळणे ही त्याच्यासाठी सर्वात महत्त्वाची गोष्ट आहे आणि तो सध्या क्रिकेटमधून निवृत्ती घेण्याचा विचार करत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply