Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कसोटी संघात भारताचा पुढचा कर्णधार कोण होणार, मोहम्मद शमी म्हणतो….

मुंबई – भारतीय संघाला अद्याप पुढील कसोटी कर्णधार मिळालेला नाही. कोहलीने कसोटी कर्णधारपदाचा राजीनामा दिल्यापासून अनेक क्रिकेटपंडित आपल्या पसंतीच्या कर्णधाराबद्दल वक्तृत्व करत आहेत. माजी दिग्गज खेळाडूही आपल्या पसंतीच्या खेळाडूचे नाव घेऊन कसोटी कर्णधार बनवण्याबाबत बोलताना दिसतात.

Advertisement

या प्रश्नावर आता मोहम्मद शमीने उत्तर दिले आहे. शमीने भारताच्या पुढील कसोटी कर्णधाराबाबत आपले मत मांडले आहे. या वेगवान गोलंदाजाने सांगितले की, भारताला कसोटी क्रिकेटमध्ये नेतृत्वाची गरज आहे. त्यावर लवकरच निर्णय होईल, अशी आशा आहे. भारताला पुढील कसोटी मालिका मायदेशात खेळायची आहे, त्यामुळे निश्चितच थोडा दिलासा मिळेल, ही दिलासादायक बाब आहे.

Advertisement

नव्या कर्णधारालाही संघाशी जुळवून घेण्यासाठी वेळ मिळेल. याशिवाय शमीने असेही सांगितले की त्याचे संपूर्ण लक्ष संघाच्या कामगिरीवर आणि गोलंदाजी युनिट कशी कामगिरी करते यावर आहे. पुढील कसोटी कर्णधाराचा तो फारसा विचार करत नाही.

Loading...
Advertisement

मोहम्मद शमी म्हणाला की त्याला नेहमीच सर्वोत्तम खेळ दाखवायचा आहे आणि त्याच्या सर्वोत्तम संघासाठी द्यायचे आहे. त्याला कर्णधाराची फारशी चिंता नाही. भारतीय वेगवान गोलंदाज पुढे म्हणाला की आमच्याकडे रोहित शर्मा आहे, तर अजिंक्य रहाणे देखील आहे, परंतु सर्व काही महत्त्वाचे आहे परिणाम. शमी म्हणाला, खेळाडूंनी त्यांच्या कामगिरीवर अधिक लक्ष केंद्रित करणे आणि मोठी जबाबदारी घेणे हे अवलंबून आहे, कारण यामुळे आम्हाला अपेक्षित निकाल मिळतात.

Advertisement

आगामी काळातही भारतीय संघ कसोटीतही आपली उत्कृष्ट कामगिरी कायम ठेवेल, असा शमीला विश्वास आहे. भारतीय संघ आता फेब्रुवारीमध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्ध एकदिवसीय आणि टी-20 मालिका खेळणार आहे. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील पहिला एकदिवसीय सामना 6 फेब्रुवारी रोजी खेळवला जाणार आहे. 3 सामन्यांच्या वनडे मालिकेनंतर भारताला 3 सामन्यांची T20 मालिका खेळायची आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply