Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022 मध्ये इंग्लंडचे खेळाडू घेणार नाही सहभाग ? समोर आली मोठी माहिती..

मुंबई – इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्ड (ECB) न्यूझीलंडविरुद्धच्या तीन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेची तयारी करण्यासाठी इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) मधून आपल्या खेळाडूंना परत बोलावण्याचा निर्णय घेऊ शकते.

Advertisement

इंग्लंड 2 जूनपासून लॉर्ड्सवर न्यूझीलंडविरुद्ध पहिली कसोटी खेळणार आहे. वेगवान गोलंदाज मार्क वुड आणि मधल्या फळीतील फलंदाज जॉनी बेअरस्टो यांच्यासह इंग्लंडचे काही आघाडीचे कसोटी क्रिकेटपटू, 22 काउंटी खेळाडूंपैकी आहेत ज्यांनी पुढील महिन्यात 10 फ्रँचायझींच्या IPL मेगा लिलावासाठी नोंदणी केली आहे.

Advertisement

आयपीएलचे वेळापत्रक अद्याप जाहीर झाले नसले तरी, वृत्तानुसार ते 27 मार्च ते मे महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यादरम्यान खेळले जाणार असून, इंग्लंडच्या कसोटी क्रिकेटपटूंना न्यूझीलंडविरुद्धच्या घरच्या मालिकेसाठी तयारी करण्यास अजिबात वेळ मिळणार नाही.

Advertisement

जर इंग्लंडच्या क्रिकेटपटूंनी आयपीएलचा संपूर्ण हंगाम खेळला, तर ते लॉर्ड्स कसोटीला मुकण्याची शक्यता आहे, कारण सध्याच्या जागतिक कसोटी चॅम्पियन्सचा सामना करण्यापूर्वी त्यांच्याकडे लाल चेंडूच्या क्रिकेटसाठी कोणतीही तयारी नसेल.

Advertisement

इंग्लंडच्या खेळाडूंना किंवा आयपीएल संघांना त्यांच्या उपलब्धतेबद्दल कोणतीही औपचारिक माहिती अद्याप देण्यात आलेली नाही, परंतु अनेक फ्रँचायझींना असे सूचित करण्यात आले आहे की त्यांना इंग्लंडसाठी खेळण्याची परवानगी दिली जाईल.

Advertisement

जॉनी बेअरस्टो आणि मार्क वुड व्यतिरिक्त, डेव्हिड मलान, ऑली पोप, क्रेग ओव्हरटन, सॅम बिलिंग्ज आणि डॅन लॉरेन्स यांच्यासह अनेक कसोटी क्रिकेटपटू देखील ईसीबीच्या योजनेत सामील होऊ शकतात कारण ते ऑस्ट्रेलियात नुकत्याच झालेल्या ऍशेस मालिकेचा भाग होते.

Advertisement

यष्टिरक्षक फलंदाज जोस बटलरला राजस्थान रॉयल्सने कायम ठेवले आहे. इंग्लंडचा कसोटी कर्णधार जो रूट, अष्टपैलू बेन स्टोक्स आणि ख्रिस वोक्स यांनी स्वतःला आयपीएलपासून दूर ठेवले आहे.

Advertisement

पुढील महिन्यात होणाऱ्या लिलावानंतर स्पष्ट चित्र समोर येईल, जे इंग्लंडच्या क्रिकेटपटूला कसे निवडले जाते यावर अवलंबून असेल. तथापि, कसोटीसाठी निवडलेल्या खेळाडूंनी किवीविरुद्धच्या मालिकेपूर्वी (19 मे पासून) किमान एक काउंटी चॅम्पियनशिप सामना खेळावा अशी ईसीबीची इच्छा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply