Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लांब लांब षटकार लावणाऱ्या ‘या’ फिनिशरला टीम इंडिया देणार संघात स्थान

मुंबई – हार्दिक पांड्या (Hardik Pandya) दुखापतीमुळे टीम इंडियातून बाहेर पडल्यानंतर राष्ट्रीय निवड समिती वनडे संघात वेगवेगळ्या अष्टपैलू खेळाडूंना आजमावत आहे. जडेजा दुखापतग्रस्त असताना वेंकटेश अय्यरला (Venkatesh Iyer) दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध संधी मिळाली, मात्र सर्व समीक्षकांनी व्यंकटेशच्या कामगिरीवर टीका केली. आणि हे देखील खरे आहे की तो सहाव्या क्रमांकावर योग्य बसत नाही आणि त्याच्या चेंडूंना वेगही नाही. आणि जेव्हा अय्यर खरा ठरला नाही तेव्हा त्याला विंडीजविरुद्धच्या वनडे संघातूनही वगळण्यात आले आणि आता त्याच्या जागी हरियाणाकडून रणजी ट्रॉफी खेळणाऱ्या दीपक हुड्डाला (Deepak Hooda) घेण्यात आले आहे.

Advertisement

दीपक हुड्डा लांब फटके मारतो आणि ऑफ स्पिन गोलंदाजीही करतो. 26 वर्षीय हुडाने हरियाणासाठी खेळलेल्या 46 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 42.76 च्या सरासरीने 2908 धावा केल्या आहेत, तर गोलंदाजीत त्याला फक्त 20 विकेट घेता आल्या आहेत. तर लिस्ट ए (देशांतर्गत एकदिवसीय) सामन्यांमध्ये, हुडाने 74 सामन्यांच्या 67 डावांमध्ये 38.25 च्या सरासरीने 2257 धावा केल्या आहेत. यामध्ये त्याच्या चार शतके आणि 15 अर्धशतकांचा समावेश आहे. एकूणच, निवडकर्त्यांना नवा फिनिशर सापडला आहे, जो कदाचित सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजीला उतरेल, आता विंडीजसमोर हुडा किती मोठे फटके मारतो हे पाहावे लागेल.

Loading...
Advertisement

दीपक हुडाने गतवर्षी खेळल्या गेलेल्या आयपीएलमध्ये राजस्थानविरुद्ध 4 चौकार आणि 6 षटकारांसह 28 चेंडूंत 64 धावांची खेळी केली होती. जेव्हा संघ हार्दिकच्या अनुपस्थितीत फिनिशरसाठी लढत आहे. आता गतवर्षी राजस्थानचा षटकार खेचणारा हुड्डा विंडीजच्या गोलंदाजांसमोर कशी भूमिका दाखवतो हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply