Take a fresh look at your lifestyle.

UAE ने नाहीतर ‘या’ देशाने IPL 2022 च्या आयोजनासाठी केला अर्ज, आता BCCI घेणार निर्णय

मुंबई- IPL 2022 दक्षिण आफ्रिकेत होणार असल्याच्या अटकेदरम्यान दक्षिण आफ्रिकन क्रिकेट बोर्डाने IPL आयोजित करण्यासाठी अधिकृतपणे अर्ज केला आहे. दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट बोर्डाने आयपीएल 2022 दक्षिण आफ्रिकेत आयोजित करण्यात यावे, अशी विनंती केली आहे.

Advertisement

मात्र, कोणत्याही परिस्थितीत भारतीय क्रिकेट बोर्डाला यावर्षी देशात आयपीएलचे आयोजन करायचे आहे. जर भारतात कोरोनाची प्रकरणे वाढली आणि आयपीएल देशाबाहेर नेण्याची वेळ आली तरच बीसीसीआय दक्षिण आफ्रिकेत आयपीएल आयोजित करेल.

Advertisement

2021 मध्ये देखील बीसीसीआयने देशातच आयपीएल आयोजित करण्याचा निर्णय घेतला होता, परंतु नंतर कोरोनाची प्रकरणे झपाट्याने वाढली आणि अनेक खेळाडूंना बायो बबलमध्ये कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळले. यानंतर देशात आयपीएल थांबवावी लागली. यावेळी बीसीसीआयचा प्लॅन बी नव्हता आणि उर्वरित सामने सप्टेंबर आणि ऑक्टोबरमध्ये खेळवले गेले. यावेळी बीसीसीआयला प्लान बी तयार ठेवायचा आहे. त्यासाठी आतापासूनच तयारी सूरु करण्यात आली आहे.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेच्या बोर्डाने म्हटले आहे की दक्षिण आफ्रिकेत आयपीएल आयोजित केल्याने बीसीसीआयला कमी पैसे लागतील आणि खेळाडूंना विमानाने प्रवास करावा लागेल. हॉटेल्स आणि इतर सुविधाही इथे खूप स्वस्त आहेत. दक्षिण आफ्रिकेतील जोहान्सबर्गच्या आसपास चार मैदाने आहेत, जिथे सर्व आयपीएल सामने होऊ शकतात. आफ्रिकन बोर्डाच्या म्हणण्यानुसार, आयपीएल जोहान्सबर्गमधील वांडरर्स स्टेडियम, प्रिटोरियातील सेंच्युरियन पार्क, बेनोनीमधील विलोमूर पार्क आणि पॉचेफस्ट्रूममधील सेनवेस क्रिकेट स्टेडियममध्ये होऊ शकते.

Advertisement

UAE मध्ये IPL का होणार नाही?
BCCI ने आधीच UAE मध्ये IPL 2020 आणि IPL 2021 चा अर्धा मोसम पूर्ण केला आहे, पण त्यासाठी 150 कोटी रुपये अमिराती क्रिकेट बोर्डाला दिले होते. भारतीय क्रिकेट बोर्ड पुन्हा एवढी मोठी रक्कम खर्च करण्याच्या मनस्थितीत नाही. त्याचबरोबर यूएईच्या मैदानात नाणेफेकीचे महत्त्व खूप जास्त आहे. T20 विश्वचषक स्पर्धेतही नाणेफेक जिंकणाऱ्या संघाने बहुतांश सामने जिंकले. त्यामुळे खेळ नीरस होतो. बीसीसीआयला हे टाळायचे आहे.

Advertisement

कधी सूरु होणार आयपीएल 2022

Advertisement

बीसीसीआयचे सचिन जय शाह यांनी सांगितले की आयपीएल 2022 मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात सुरू होईल आणि सर्व 10 संघ ट्रॉफीसाठी लढतील. ही स्पर्धा मे महिन्याच्या शेवटी संपेल. क्रिकेट चाहत्यांना दोन महिने सतत झटपट क्रिकेटचा थरार पाहायला मिळणार आहे. याआधी 12 आणि 13 फेब्रुवारीला मेगा लिलाव होणार आहे, ज्यामध्ये सर्व फ्रँचायझी त्यांचे संघ तयार करतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply