Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दक्षिण आफ्रिकेत भारताचा पराभव : या दोन गोलंदाजांची वनडेमधील कारकीर्द धोक्यात

मुंबई : दक्षिण आफ्रिकेतील कसोटी मालिकेपाठोपाठ एकदिवसीय मालिकेतही भारतीय संघाचा पराभव झाला आहे. त्यानंतर टीम इंडिया घरच्या मैदानावर वेस्ट इंडिजविरुद्ध वनडे आणि टी-20 मालिका खेळणार आहे. विंडीजविरुद्धच्या मालिकेसाठी संघ निवड लवकरच होणार आहे. दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर असलेला वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वर कुमार आणि ऑफस्पिनर रविचंद्रन अश्विन यांना वनडे संघातून वगळले जाऊ शकते.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर वनडे मालिकेसाठी निवडण्यात आलेल्या वेगवान गोलंदाजांमध्ये भुवनेश्वर कुमार हा सर्वात अनुभवी गोलंदाज होता. संघाला त्याच्याकडून चांगली कामगिरी अपेक्षित होती. पण त्याने निराशा केली. पारल येथे खेळल्या गेलेल्या दोन्ही वनडेत भुवनेश्वर चांगलाच महागात पडला आहे. त्याने पहिल्या सामन्यात 64 धावा दिल्या होत्या आणि नंतर दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात 67 धावा दिल्या होत्या. यादरम्यान भुवनेश्वर कुमारला एकही यश मिळाले नाही.

Advertisement

भारताचा महान फलंदाज सुनील गावसकरही त्याच्या कामगिरीने निराश झाला. त्यांच्या जागी दीपक चहर यांना सतत संधी द्यावी, असेही गावस्कर म्हणाले. टीम इंडियाने आता २०२३ मध्ये होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकासाठी संघाची तयारी करायला हवी, असे मत माजी भारतीय कर्णधाराचे आहे. भुवनेश्वरला पूर्वीसारखी धार नाही आणि दीपकही त्याच्यासारखा स्विंग गोलंदाज आहे.

Loading...
Advertisement

भुवनेश्वरची गेल्या सहा सामन्यांतील कामगिरी : एकदिवसीय दक्षिण आफ्रिका 0/67, एकदिवसीय दक्षिण आफ्रिका 0/64, T20 न्यूझीलंड 0/12, T20 न्यूझीलंड 1/39, T20 न्यूझीलंड 2/24, T20 पाकिस्तान 0/25.

Advertisement

अश्विन चार वर्षांनी परतला होता.  2017 मध्ये अश्विन वनडेमध्ये टीम इंडियाच्या योजनेतून बाहेर होता. इंग्लंड दौऱ्यात वॉशिंग्टन सुंदरला दुखापत झाली होती. तो आयपीएलच्या दुसऱ्या टप्प्यातही खेळला नव्हता. सुंदरच्या जागी अश्विनचा पहिल्या टी-20 आणि नंतर एकदिवसीय संघात ऑफ-स्पिन पर्याय म्हणून समावेश करण्यात आला. मात्र, सलग संधी मिळूनही तो मर्यादित षटकांमध्ये छाप पाडू शकला नाही. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या दोन एकदिवसीय सामन्यांमध्ये अश्विनला एकच विकेट घेता आली. अशा कामगिरीनंतर अश्विन एकदिवसीय संघातून बाहेर पडू शकतो, असे मानले जात आहे.

Advertisement

भारताचे माजी सलामीवीर संजय मांजरेकर यांनीही वनडे संघात पुनरागमन करण्यावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. मांजरेकर म्हणाले की, हा गोलंदाज मर्यादित षटकांसाठी उपयुक्त नाही हे आता भारतीय निवडकर्त्यांना समजले असेल. तो म्हणाला की, मालिकेच्या सुरुवातीपासूनच मी म्हणत आलो आहे की, कोणत्याही नियोजनाशिवाय मर्यादित षटकांच्या संघात त्याचा समावेश करण्यात आला आहे. तो कसोटीत जास्त प्रभावी आहे पण मर्यादित षटकांमध्ये नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply