Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारताच्या ‘हा’ दिग्गज म्हणतो कोहली आणखी दोन वर्षे कसोटीत कर्णधार राहू शकला असता…

मुंबई- भारताचे माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी विराट कोहलीबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. त्याने रविवारी (23 जानेवारी) सांगितले की विराट आणखी किमान दोन वर्षे कसोटीत कर्णधार राहू शकला असता. कोहलीच्या यशाचा लोकांना हेवा वाटतो, असेही तो म्हणाला. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या तीन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत 1-2 अशा पराभवानंतर विराटने कसोटी कर्णधारपद सोडले होते. याआधी त्याने टी-20 च्या कर्णधारपदापासूनही दुरावले होते. त्याचवेळी बीसीसीआयने त्याला वनडेच्या कर्णधारपदावरून हटवले.

Advertisement

शास्त्री यांनी सांगितले की विराट क्रिकेटच्या सर्वात मोठ्या फॉरमॅटमध्ये कर्णधार म्हणून 50-60 कसोटी जिंकू शकतो, हे सत्य अनेकांना पचनी पडणार नाही. शास्त्री हे ओमानमध्ये सुरू असलेल्या लिजेंड क्रिकेट लीगचे आयुक्त आहेत. भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू म्हणाला की, क्रिकेट समुदायाने कसोटी कर्णधारपद सोडण्याच्या कोहलीच्या निर्णयाचा आदर केला पाहिजे.

Advertisement

कोहलीने 68 कसोटी सामन्यांमध्ये टीम इंडियाचे नेतृत्व केले. यादरम्यान त्याने 40 सामने जिंकले आणि 17 सामने गमावले. त्याच्या नेतृत्वाखाली 11 सामने अनिर्णित राहिले. शास्त्री म्हणाले, “विराट कसोटीत भारताचे नेतृत्व करत राहू शकला असता का? नक्कीच तो किमान 2 वर्षे भारताचे नेतृत्व करू शकला असता कारण पुढील दोन वर्षे भारतीय संघ बहुतेक कसोटी सामने घरच्या मैदानावर खेळणार आहे. अशा परिस्थितीत कोहली त्याच्या खात्यात 50-60 कसोटी जिंकल्या असत्या.

Loading...
Advertisement

शास्त्री पुढे म्हणाले की “आम्ही त्याच्या निर्णयाचा आदर केला पाहिजे. इतर कोणत्याही देशात असा विक्रम अविश्वसनीय आहे. तुम्ही ऑस्ट्रेलिया, इंग्लंडविरुद्ध जिंकलात आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध 1-2 असा पराभव पत्करावा लागला, पण तरीही तो कर्णधार असावा की नसावा यावर चर्चा सुरू आहे. ” कोहलीच्या नेतृत्वाखाली शास्त्री 2017 ते 2021 पर्यंत टीम इंडियाचे प्रशिक्षक होते. प्रशिक्षक म्हणून त्यांनी उत्तम कामगिरी केली. विराटच्या साथीने वेगवान गोलंदाजी आक्रमक केली. याचा फायदा भारताला परदेशी मैदानावर मिळाला.

Advertisement

शास्त्री पुढे म्हणाले की “विराट कोहलीने पाच-सहा वर्षे कसोटीत भारताचे नेतृत्व केले आणि त्या पाच वर्षांमध्ये भारत पहिल्या क्रमांकावर होता. असा विक्रम कोणत्याही भारतीय कर्णधाराचा नाही आणि असा विक्रम जगात आहे. फक्त काही कर्णधाराचे आहेत. जेव्हा सचिन तेंडुलकर आणि एमएस धोनी कर्णधारपदाचा आनंद घेत नव्हते तेव्हा त्यांनी माघार घेतली.त्याचप्रमाणे विराटला आता क्रिकेटचा आनंद घ्यायचा आहे.त्याला त्याच्या फलंदाजीवर लक्ष केंद्रित करायचे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply