Take a fresh look at your lifestyle.

मोठी बातमी! भारतात नाही तर ‘या’देशात होणार IPL 2022, जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

मुंबई – आयपीएल 2022 च्या मेगा लिलावापूर्वी, सर्व 10 संघांनी त्यांच्या प्रमुख खेळाडूंची नावे जाहीर केली आहेत आणि पुढील महिन्यात बंगळुरूमध्ये मेगा लिलावाची तयारी देखील सुरू आहे. मात्र, काही महत्त्वाच्या बाबींवर निर्णय होणे बाकी असून बीसीसीआयला लवकरच निर्णय घ्यावा लागणार आहे. यामध्ये आयपीएल 2022 च्या होस्टिंग आणि मीडिया अधिकारांचा समावेश आहे. बीसीसीआयचे अधिकारी आणि आयपीएल गव्हर्निंग कौन्सिलचे अध्यक्ष लवकरच सर्व संघांच्या मालकांशी व्हर्च्युअल बैठक घेणार आहेत. आयपीएलच्या होस्टिंग आणि मीडिया हक्कांबाबत या बैठकीत महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला जाऊ शकतो.

Advertisement

देशात कोरोनाची प्रकरणे वाढत आहेत, पण बीसीसीआयला देशातच आयपीएलचे आयोजन करायचे आहे. अशा परिस्थितीत जर कोरोनामुळे भारतात आयपीएल थांबवावे लागले, तर बाकीचे आयपीएल सामने कुठे खेळवणार? याबाबत निर्णय होणे बाकी आहे. व्हर्च्युअल मीटिंगमध्ये संघ मालकांना पुढील पाच वर्षांसाठी कोणत्या आधारावर आयपीएल मीडिया हक्कांची बोली लावली जाईल हे देखील सांगितले जाईल.

Advertisement

UAE मध्ये IPL 2021 चे आयोजन केल्यानंतर, BCCI ला ही लीग स्वतःच्या देशात आयोजित करायची आहे. याची अनेक कारणे आहेत. सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे IPL 2020 आणि 2021 साठी BCCI ने UAE क्रिकेट बोर्डाला 150 कोटी रुपये दिले. IPL 2020 चे आयोजन करण्यासाठी 100 कोटी आणि IPL 2021 च्या दुसऱ्या टप्प्याचे आयोजन करण्यासाठी 50 कोटी. बीसीसीआयला पुन्हा एवढी मोठी रक्कम खर्च करायची नाही.

Advertisement

बीसीसीआयची काय आहे योजना

Advertisement

आयपीएलचे आयोजन देशातच करण्याचा भारतीय क्रिकेट बोर्डाचा पहिला प्रयत्न असेल. विमान प्रवास टाळायचा असेल तर संपूर्ण स्पर्धा मुंबई, पुणे आणि महाराष्ट्रातील इतर मैदानांवर होऊ शकते. यामध्ये अहमदाबादच्या मैदानाचाही समावेश असेल. दुसरीकडे, आयपीएल 2020 प्रमाणे, एक किंवा दोनदा संघांचे मैदान बदलून संपूर्ण स्पर्धा काही मोठ्या मैदानांवर आयोजित केली जाऊ शकते. मात्र, देशातील कोरोना रुग्णांच्या संख्येच्या आधारे अंतिम निर्णय घेतला जाईल.

Advertisement

2021 मध्ये, कोरोनाच्या वाढत्या प्रकरणांमुळे, देशातील आयपीएल सामने थांबवावे लागले आणि बीसीसीआयकडे दुसरी कोणतीही योजना नव्हती. अशा परिस्थितीत ही स्पर्धा अनेक महिन्यांनंतर यूएईमध्ये पूर्ण झाली. त्यामुळे बीसीसीआय यावेळी प्लॅन बी तयार करत आहे. जर ही स्पर्धा भारतात आयोजित केली गेली नाही तर ती दक्षिण आफ्रिकेत आयोजित केली जाऊ शकते. 2009 मध्ये येथे आयपीएल खेळली गेली आणि ती आफ्रिकेत यशस्वीरित्या आयोजित करण्यात आली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply