Take a fresh look at your lifestyle.

Olympic medalist वेटलिफ्टर मीराबाई चानू दिसणार नविन भूमिकेत, मिळाली ‘ही’ मोठी जबाबदारी

मुंबई –  ऑलिम्पिक रौप्यपदक विजेती वेटलिफ्टर मीराबाई चानू (Olympic silver medalist weightlifter Mirabai Chanu) यांनी मणिपूर पोलिसांच्या अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक (क्रीडा) म्हणून पदभार स्वीकारला आहे. त्यांनी ट्विट करून ही माहिती दिली आहे.(Olympic silver medalist weightlifter Mirabai Chanu to appear in new role)

Advertisement

मीराबाईने मागच्या वर्षी जपानची (Japan) राजधानी टोकियो (Tokyo) येथे झालेल्या ऑलिम्पिक स्पर्धेत वेटलिफ्टिंगमध्ये रौप्य पदक (silver medal)पटकावले होते. त्यानंतर मणिपूरचे मुख्यमंत्री एन. बिरेन सिंह यांनी मीराबाई चानू यांना अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक (क्रीडा) बनवण्याची घोषणा केली होती.

Advertisement

मीराबाई चानू यांनी पदभार स्वीकारल्यानंतर ट्विट करत म्हणाले की मणिपूर पोलिसांमध्ये अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक (क्रीडा) म्हणून रुजू होणे ही सन्मानाची गोष्ट आहे. मी मणिपूर राज्याचे आभार मानू इच्छितो आणि आमचे मुख्यमंत्री एन. मी बिरेन सिंग यांचे आभार मानू इच्छितो. मीराबाई टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये 49 किलो वजनाच्या वेटलिफ्टिंग स्पर्धेत रौप्य पदक जिंकणारी पहिली भारतीय महिला खेळाडू आहे.

Advertisement

मागच्या वर्षी टोकियोहून परतल्यानंतर मीराबाईचे मणिपूरची राजधानी इम्फाळ येथे भव्य स्वागत करण्यात आले होते. त्यानंतर मुख्यमंत्री एन. बिरेन सिंग यांनी त्यांना एक कोटी रुपयांचा धनादेश आणि अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक (क्रीडा) पदावरील नियुक्तीचे पत्र सुपूर्द केले होते. टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये रौप्य पदक जिंकण्यापूर्वी, चानूने जागतिक स्पर्धेत सुवर्ण, राष्ट्रकुल स्पर्धेत दोन पदके (2014 मध्ये रौप्य आणि 2018 मध्ये सुवर्ण) आणि आशियाई चॅम्पियनशिपमध्ये कांस्यपदक जिंकले होते.(Olympic silver medalist weightlifter Mirabai Chanu to appear in new role)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply