Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

… म्हणून श्रीलंका आणि दक्षिण आफ्रिका आयपीएलसाठी एकदम तयार; जाणून घ्या, काय आहे महत्वाचे कारण

मुंबई : आयपीएल 2022 ची तयारी जोरात सुरू आहे. पुढील महिन्यात मेगा लिलाव होणार आहे. मात्र भारतात कोरोनाची प्रकरणे सातत्याने वाढत आहेत. अशा परिस्थितीत ही स्पर्धा देशाबाहेर आयोजित करण्याचा पर्यायही शोधला जात आहे. शुक्रवारी देशात अडीच लाखांहून अधिक प्रकरणे समोर आली. IPL 2020 UAE मध्ये आयोजित करण्यात आली होती. IPL 2021 चे जवळपास निम्मे सामने UAE मध्ये पार पडले. त्यानंतर आता श्रीलंका क्रिकेट बोर्डानेही आपल्या देशात आयपीएल आयोजित करण्याची तयारी दर्शवली आहे. याशिवाय दक्षिण आफ्रिकेतही आयपीएल आयोजित करण्याबाबत चर्चा सुरू आहे. हे दोन्ही आयपीएल आयोजित करण्यात पुढाकार का घेत आहेत, याचे मोठे कारण आता समोर आले आहे.

Advertisement

बीसीसीआयने 2020 मध्ये टी-20 लीग आयोजित करण्यासाठी एमिरेट्स क्रिकेट बोर्डाला सुमारे 100 कोटी रुपये दिले होते. म्हणजेच एवढी मोठी रक्कम थेट मंडळाला मिळू शकते. याशिवाय सर्व टीम हॉटेलमध्ये थांबतात. याचा फायदा तेथील देशांतर्गत बाजारालाही होतो. यावेळी 8 ऐवजी 10 संघ उतरले आहेत. अशा परिस्थितीत 10 मोठी हॉटेल्स 10 संघांबरोबर सुमारे 2 महिने असतील हे समजून घ्या. यावरही कोट्यवधी रुपये खर्च केले जातात.

Loading...
Advertisement

आयपीएलचे अध्यक्ष ब्रिजेश पटेल म्हणाले की, सध्या आमची पहिली प्राथमिकता देशात आयपीएल आयोजित करण्यावर आहे. पण मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, बीसीसीआय दुसरा प्लान तयार करत आहे. एक अधिकाऱ्याने सांगितले की, आम्हाला यूएईवर अवलंबून राहायचे नाही. त्यामुळे अन्य ठिकाणांकडेही लक्ष लागले आहे. IPL 2022 पूर्वी मेगा लिलाव होणार आहे. अलीकडेच 8 जुन्या संघांनी 27 खेळाडूंना कायम ठेवले होते. 22 जानेवारीपर्यंत, लखनऊ आणि अहमदाबाद या दोन नवीन संघांना त्यांच्यासोबत 3-3 खेळाडू जोडता येतील. उर्वरित खेळाडूंचा लिलावात सहभाग असेल.

Advertisement

.. तर संपूर्ण आयपीएल होईल परदेशात; पहा, काय आहे BCCI चा नवा प्लान; ‘या’ दोन देशांची नावे आघाडीवर

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply