Take a fresh look at your lifestyle.

“या”स्टार खेळाडूला ऑस्ट्रेलियाने नाकारला प्रवेश,केला व्हिसा रद्द

मुंबई – आपले दहावे ऑस्ट्रेलियन ओपन जेतेपद जिंकण्याच्या इराद्याने आलेल्या नोव्हाक जोकोविचला (Novak Djokovic) ऑस्ट्रेलियात प्रवेश नाकारण्यात आला आहे आणि कोरोना लसीकरण नियमांतून सूट मिळण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे प्रदान करण्यात अपयशी ठरल्याने त्याचा व्हिसाही रद्द करण्यात आला आहे. जागतिक क्रमवारीत अव्वल स्थानावर असलेल्या जोकोविचने मंगळवारी सोशल मीडियावर सांगितले की, त्याला वैद्यकीय सवलत मिळाली आहे आणि बुधवारी उशिरा ऑस्ट्रेलियात पोहोचला. या वैद्यकीय सवलतींतर्गत, व्हिक्टोरियन सरकारच्या कडक लसीकरण नियमांचे पालन करून त्यांना दिलासा मिळाला.सीमा अधिकाऱ्यांनी मात्र ही सूट स्वीकारली नाही.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियन बॉर्डर फोर्सने एका निवेदनात म्हटले आहे की, जोकोविच आवश्यक अटी पूर्ण करण्यात अपयशी ठरला आहे. पंतप्रधान स्कॉट मॉरिसन पत्रकार परिषदेत म्हणाले, “तुम्हाला वैद्यकीय सवलत घ्यावी लागेल जी त्यांच्याकडे नव्हती. आम्ही सीमेवर बोललो आणि तिथेच ते घडले.” आरोग्य मंत्री ग्रेग हंट म्हणाले की सीमा अधिकार्‍यांनी जोकोविचच्या वैद्यकीय सूटचे पुनरावलोकन केल्यानंतर त्याचा व्हिसा रद्द केला. तो म्हणाला की जोकोविच या निर्णयाविरुद्ध अपील करू शकतो पण व्हिसा रद्द झाल्यास त्याला देश सोडावा लागेल. जोकोविचच्या देशाच्या सर्बियाच्या अध्यक्षांनी त्याच्याशी केलेल्या वागणुकीचा निषेध केला आहे. जोकोविचला रात्रभर मेलबर्न विमानतळावर ठेवण्यात आले होते. वीस वेळच्या ग्रँड स्लॅम चॅम्पियनला ऑस्ट्रेलियात प्रवेश दिला जाईल की नाही हे जाणून घेण्यासाठी त्याला आठ तास प्रतीक्षा करावी लागली. नंतर त्याला त्याच्या पुढील फ्लाइट किंवा कायदेशीर कारवाई होईपर्यंत हॉटेलमध्ये पाठवण्यात आले.

Advertisement

मॉरिसन यांनी ट्विट केले की, “नियम हे नियम असतात, विशेषत: जेव्हा मर्यादा येतात.” या नियमांच्या वर कोणीही नाही. आमच्या कठोर सीमा धोरणामुळे, ऑस्ट्रेलियामध्ये कोरोना विषाणूमुळे मृत्यूचे प्रमाण कमी आहे. आपण सावधगिरी बाळगली पाहिजे. फेडरल सरकार आणि राज्य सरकारच्या वेगवेगळ्या गरजांमुळे उद्भवलेल्या गोंधळाबद्दल विचारले असता, मॉरिसन म्हणाले की आगमन झाल्यावर योग्य कागदपत्रे देणे हे प्रवाशावर अवलंबून आहे. जोकोविचला लक्ष्य केले जात असल्याचा आरोपही त्याने फेटाळून लावला परंतु ऑस्ट्रेलियातील इतर खेळाडूंना काही प्रकारची वैद्यकीय सूट आणि व्हिसा मिळाला असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले, येथे येणाऱ्या प्रत्येक व्यक्तीला मग ते मोठे व्यक्तिमत्त्व असो, राजकारणी असो की टेनिसपटू, त्यांना प्रश्न विचारले जातात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply