Take a fresh look at your lifestyle.

आयपीएल 2022 लिलाव : जाणून घ्या.. कोणत्या खेळाडूंवर लागेल सर्वाधिक बोली

मुंबई : आयपीएल 2022 साठी रिटेन्शन लिस्ट जाहीर झाली आहे. आठ संघांनी त्यांच्या कायम ठेवलेल्या खेळाडूंची नावे जाहीर केली आहेत. सर्व फ्रँचायझींना प्रत्येकी चार खेळाडू कायम ठेवण्याची परवानगी देण्यात आली होती. अशा परिस्थितीत त्यांनी अनेक धक्कादायक निर्णय घेतले.

Advertisement

फ्रँचायझीने अनेक वरिष्ठ भारतीय आणि परदेशी खेळाडूंना सोडले आहे. यामध्ये केएल राहुल, शिखर धवन, श्रेयस अय्यर, डेव्हिड वॉर्नर, फाफ डू प्लेसिस आणि कागिसो रबाडा या खेळाडूंचा समावेश आहे. आता जानेवारीत होणाऱ्या मेगा लिलावात या सर्व खेळाडूंवर मोठी बोली लावली जाऊ शकते.

Advertisement

पंजाबने त्यांचा कर्णधार केएल राहुलला सोडले. राहुल गेल्या तीन हंगामात सतत ५०० हून अधिक धावा करत आहे. त्याला सोडण्याचा हा खरोखरच मोठा निर्णय होता. असे सांगितले जात आहे की राहुलला इतर काही फ्रँचायझींसोबत खेळायचे आहे आणि त्याने आधीच आपल्या फ्रँचायझीला कायम ठेवू नका, असे सांगितले होते.

Advertisement

त्याचप्रमाणे, श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखाली दिल्ली कॅपिटल्सचा कायापालट झाला. त्याच्या नेतृत्वाखाली, DC 2019 आणि 2020 मध्ये प्लेऑफ आणि अंतिम फेरीत पोहोचला. आता त्यांची सुटका करण्यात आली आहे. मुंबई इंडियन्सच्या इशान किशनचा शेवटचा हंगाम काही खास नव्हता. 2021 च्या मोसमात त्याने 10 सामन्यांत 241 धावा केल्या. पण हा डावखुरा फलंदाज स्वबळावर सामने फिरवण्यात माहिर आहे हे सर्वांनाच माहीत आहे. 2020 च्या मोसमात ईशानने 14 सामन्यात 516 धावा केल्या.

Advertisement

अव्वल भारतीय गोलंदाज आणि अष्टपैलू खेळाडूंना सोडण्यात आले. हार्दिक पांड्याला मुंबई इंडियन्सने सोडले आहे. गेल्या दोन मोसमात पंड्याचा फॉर्म काही खास नाही. गेल्या दोन मोसमात तो फक्त एक फलंदाज म्हणून कमी झाला होता. त्याने गोलंदाजीही केलेली नाही. त्याची फलंदाजीतील कामगिरीही निराशाजनक होती. सर्वात धक्कादायक निर्णय म्हणजे बंगळुरूचा हर्षल पटेल आणि दिल्लीचा आवेश खान यांची सुटका.

Advertisement

हर्षल हा २०२१ च्या आयपीएलमध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा गोलंदाज होता. ते फलंदाजीही करतात. त्याचवेळी, आवेश हा गेल्या मोसमात हर्षलनंतर सर्वाधिक विकेट घेणारा दुसरा गोलंदाज होता. या हंगामात यावर मोठी बोली लावली जाऊ शकते. याशिवाय चेन्नईने शार्दुल ठाकूरला सोडले. शार्दुलने 2021 च्या मोसमात 18 विकेट घेतल्या आणि तो CSK चा सर्वात यशस्वी गोलंदाज होता.

Advertisement

सनरायझर्स हैदराबादने त्यांचा अव्वल फलंदाज डेव्हिड वॉर्नरला सोडले. या लीगमधील वॉर्नर हा एकमेव फलंदाज आहे ज्याने सहा मोसमात 600 हून अधिक धावा केल्या आहेत. त्याचा 2021 सीझन काही खास नव्हता आणि त्यानंतर हैदराबादने त्याला सोडले. हा फलंदाज T20 विश्वचषकात उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये होता आणि तो एक मोठा बोली लावू शकतो.

Advertisement

याशिवाय मुंबईने क्विंटन डी कॉक आणि चेन्नईने त्यांचा सर्वात यशस्वी परदेशी फलंदाज फाफ डू प्लेसिसला सोडले. डु प्लेसिसने गेल्या मोसमात 633 धावा केल्या आणि लीगमध्ये सर्वाधिक धावा करणाऱ्यांमध्ये तो दुसऱ्या क्रमांकावर होता. हैदराबादने आपला आक्रमक फलंदाज जॉनी बेअरस्टोलाही सोडले.

Advertisement

सर्वात धक्कादायक निर्णय म्हणजे दिल्लीचा वेगवान गोलंदाज कागिसो रबाडाची सुटका. गेल्या तीन मोसमात रबाडा दिल्लीचा सर्वात यशस्वी वेगवान गोलंदाज ठरला आहे. तो 2020 मध्ये आयपीएलमध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा गोलंदाज ठरला होता. रबाडाने आपल्या घातक यॉर्कर्सने दिल्लीसाठी सुपर ओव्हरमध्ये अनेक सामने जिंकले आहेत. त्याच्यापेक्षा एनरिक नॉर्टजेला प्राधान्य देण्यात आले.

Advertisement

याशिवाय ट्रेंट बोल्टची मुंबईची सुटका हाही मोठा निर्णय होता. बोल्टने 2020 च्या मोसमात लसिथ मलिंगाची कमतरता भरून काढली. आपल्या अचूक लाईन लेन्थने विरोधी फलंदाजांना अडचणीत आणण्याची हातोटी बोल्टकडे आहे.

Advertisement

याशिवाय हैदराबादने राशिद खानसारख्या फिरकी गोलंदाजाला मैदानात उतरवून सर्वांना चकित केले. रशीद काही काळापासून हैदराबादचा सर्वाधिक बळी घेणारा गोलंदाज होता. त्याच वेळी कोलकाताने पॅट कमिन्स आणि लॉकी फर्ग्युसनला सोडले आणि चेन्नईने जोश हेझलवूडला सोडले. गेल्या मोसमात हे सर्वजण आपापल्या संघासाठी यशस्वी गोलंदाज होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply