Take a fresh look at your lifestyle.

टी-20 विश्वचषक : तब्बल पाच वर्षांनंतर भारत-पाकिस्तान आमनेसामने, जाणून घ्या आतापर्यंतच्या पाच सामन्यांचे निकाल

नवी दिल्ली : टी-20 विश्वचषक  सुरु झाला आहे. रविवारी होणाऱ्या सामन्यात भारत आणि पाकिस्तानचे संघ आमनेसामने येतील. रविवारी दुबई इंटरनॅशनल स्टेडियमवर संध्याकाळी साडेसात वाजल्यापासून हा सामना खेळवला जाईल.

Advertisement

दोन्ही संघ तब्बल पाच वर्षांनंतर टी-20  मध्ये आमनेसामने येणार आहेत. भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील शेवटचा टी-20  सामना 19 मार्च 2016 रोजी झाला होता. त्यानंतर भारताने आयसीसी टी-20 विश्वचषक सामन्यात पाकिस्तानचा सहा गडी राखून पराभव केला.

Advertisement

टी-20 विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान पाच वेळा आमनेसामने आले आहेत. या सर्व सामन्यांमध्ये भारताने पाकिस्तानचा पराभव केला. एकूण टी -20 मध्ये दोन्ही संघ आठ वेळा आमनेसामने आले आहेत. यामध्ये टीम इंडियाने सात सामने आणि पाकिस्तानने एक सामना जिंकला आहे. सात पैकी एक सामना (2007) भारताने टायनंतर बॉल आउटमध्ये जिंकला.

Advertisement

टी-20 व्यतिरिक्त एकदिवसीय विश्वचषकात भारतीय संघाने पाकिस्तानविरुद्ध नेहमीच विजय मिळवला आहे. 1992 ते 2019 विश्वचषक या दोन संघांमध्ये एकूण सात सामने झाले आहेत. टीम इंडियाने सात वेळा पाकिस्तानचा पराभव केला आहे.

Advertisement

2008 च्या मुंबई दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानला भेट दिली नाही. त्याच वेळी, नियंत्रण रेषेवर सातत्याने युद्धविरामाचे उल्लंघन आणि फेब्रुवारी 2019 मध्ये पुलवामा हल्ल्यानंतर हे संबंध बिघडले. 2007-08 पासून दोन्ही संघांमध्ये एकही कसोटी मालिका खेळली गेली नाही. आयसीसीच्या स्पर्धांमधूनच भारत आणि पाकिस्तान आमनेसामने आले आहेत.

Advertisement

दहशतवादी हल्ला आणि युद्धबंदी उल्लंघनाचा परिणाम असा झाला की भारत आणि पाकिस्तानने गेल्या नऊ वर्षात एकही द्विपक्षीय मालिका खेळली नाही. दोघांमधील शेवटची टी-20 आणि एकदिवसीय मालिका डिसेंबर 2012 मध्ये खेळली गेली होती. टी-२० मालिका १-१ अशी बरोबरीत सुटली, तर एकदिवसीय मालिका पाकिस्तानने २-१ ने जिंकली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply