Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चिंतेत वाढ..! 109 दिवसांनंतर सर्वाधिक कोरोना रुग्णांची नोंद; जाणुन घ्या राज्याची परिस्थिती

नवी दिल्ली – देशात पुन्हा एकदा कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये (Corona patients) झपाट्याने वाढ होत आहे. गेल्या अनेक दिवसांपासून 8 हजारांहून अधिक कोरोना रुग्णांची नोंद होत आहे. दरम्यान, कोरोनाचा आकडा 12 हजारांच्या पुढे गेला आहे.

Advertisement

एका दिवसात 12,213 नवीन रुग्ण आढळले
आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे एकूण 12,213 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. कालच्या तुलनेत कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये 38.4 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. देशातील एकूण सक्रिय रुग्णांची संख्या 58,215 वर पोहोचली आहे. त्याच वेळी, दैनिक सकारात्मकता दर 2.35 टक्के आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

एका दिवसात कोरोना रुग्णांमध्ये 38.4 टक्के वाढ
गेल्या 24 तासात कोरोनामुळे एकूण 11 जणांचा मृत्यू झाला आहे. या दरम्यान 7,624 लोक कोविडमधून बरे झाले आहेत. याच्या एक दिवस आधी म्हणजेच बुधवारी कोविड-19 चे 8,822 नवीन रुग्ण आढळले. एका दिवसात साडेतीन हजारांहून अधिक कोरोना रुग्णांची नोंद झाली आहे.

Advertisement

सर्वाधिक प्रकरणे महाराष्ट्रात आहेत
देशात सर्वाधिक कोरोनाचे रुग्ण महाराष्ट्रात आहेत. महाराष्ट्रात बुधवारी कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 4,024 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली, जी मागील दिवसाच्या तुलनेत 36 टक्क्यांनी जास्त आहे, तर या काळात दोन संक्रमित लोकांचा मृत्यू झाला. राज्याच्या आरोग्य विभागाने सांगितले की, गेल्या 24 तासांत राज्यात कोरोना विषाणूच्या BA5 फॉर्मच्या संसर्गाची चार नवीन प्रकरणे देखील नोंदवली गेली आहेत.

Advertisement

दिल्लीतही कोरोनाचे रुग्ण वाढत आहेत
त्याच वेळी, बुधवारी राजधानी दिल्लीत कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 1,375 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली आणि संसर्ग दर 7.01 टक्के होता. आरोग्य विभागाने सांगितले की, विभागाने आपल्या नवीन बुलेटिनमध्ये म्हटले आहे की बुधवारी नवीन प्रकरणे आल्यानंतर एकूण संक्रमित लोकांची संख्या 19,15,905 झाली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply