Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज ठाकरेंच्या अडचणीत होणार वाढ; ‘त्या’ प्रकरणात दाखल होणार देशद्रोहाचा गुन्हा?

मुंबई – महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांच्यावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याची मागणी करण्यात आली आहे. यासंदर्भात मुंबई उच्च न्यायालयात (Mumbai High Court)  याचिकाही दाखल करण्यात आली आहे. औरंगाबादमध्ये 1 मे रोजी झालेल्या रॅलीच्या संदर्भात ठाकरे यांच्या विरोधात एफआयआर नोंदवण्याचे निर्देश याचिकाकर्त्याने महाराष्ट्र सरकारला द्यावेत अशी मागणी केली आहे.

Advertisement

पुण्याचे हेमंत पाटील यांनी आपल्या याचिकेत म्हटले आहे की, ठाकरे यांनी 1 मे रोजी औरंगाबादेत सभा घेऊन राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या विरोधात बोलले. यामुळे पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये अशांतता निर्माण होऊन राज्यातील शांतता बिघडू शकते, असे त्यांनी म्हटले आहे. मनसे अध्यक्षाविरुद्ध देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याची मागणी त्यांनी केली आहे.

Advertisement

या मेळाव्यात ठाकरेंनी पवारांवर खरपूस सवाल करत त्यांच्यावर जातीचे राजकारण केल्याचा आरोप केला होता. मात्र, भाषणानंतर औरंगाबाद पोलिसांनी सभेच्या व्हिडिओची तपासणी करून ठाकरे यांच्यावर गुन्हा दाखल केला.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्याच वेळी, ठाकरे यांनी मेळाव्यादरम्यान 3 मे पर्यंत मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढून टाकण्याच्या अल्टिमेटमचा पुनरुच्चार केला. सांस्कृतिक मंडळाच्या मैदानात ते म्हणाले होते, ‘आज महाराष्ट्राचा पहिला दिवस आहे. आजपासून चौथ्या दिवशी मी ऐकणार नाही. लाउडस्पीकर जिथे दिसतो तिथे लाऊडस्पीकरसमोर दुहेरी आवाजात हनुमान चालिसाचे पठण केले पाहिजे.

Advertisement

लाऊडस्पीकरचा वाद कुठून सुरू झाला?
12 एप्रिल रोजी मनसे प्रमुखांनी महाराष्ट्र सरकारला मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढून टाकण्यास सांगितले होते. यासोबतच 3 मे पर्यंतचा अल्टिमेटमही दिला आहे. त्यानंतर त्यांच्या पक्षाचे कार्यकर्ते लाऊडस्पीकरवर हनुमान चालीसा वाजवतील, असा इशारा त्यांनी दिला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply