Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL: मिलर चेन्नईसाठी ‘किलर’ ठरला! ‘हा’ होता सामन्याचा टर्निंग पॉइंट; जिथे CSK हरला

पुणे – क्रिकेटला अनिश्चिततेचा खेळ म्हटले जाते कारण फासे डोळे मिचकावतात. शेवटच्या चेंडूपर्यंत सामना कुठे जाईल हे ठरवणे कठीण आहे. IPL 2022 च्या 29 व्या सामन्यातही रविवारी असेच काहीसे घडले. लीगमधील नवीन प्रवेशिका गुजरात टायटन्सचा (Gujarat Titans) सामना चार वेळचा चॅम्पियन चेन्नई सुपर किंग्जशी (CSK) झाला. गुजरातला सामना जिंकण्यासाठी शेवटच्या 7 षटकात 90 धावांची गरज होती आणि संघासाठी ते कठीण दिसत होते.

Advertisement

पण ‘किलर मिलर’ म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या डेव्हिड मिलरचे (David Miller) हेतू वेगळे होते. मिलरने कर्णधार राशिद खानच्या (Rashid Khan) साथीने अवघ्या 37 चेंडूत 70 धावांची धमाकेदार भागीदारी करत चेन्नईच्या जबड्यातून विजय मिळवला. ख्रिस जॉर्डनने (Chris Jordan) टाकलेल्या डावातील 18व्या षटकात राशिदने 25 धावा केल्या, जो सामन्याचा टर्निंग पॉइंट ठरला. मिलरनेही नंतर कबूल केले की हे षटक सामन्याचा टर्निंग पॉइंट होता.

Advertisement

या सामन्यानंतर मिलर म्हणाला, ‘माझ्या कारकिर्दीत मी फक्त चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजी केली आहे. पण आज आम्ही पॉवरप्लेमध्ये खूप विकेट गमावल्या त्यामुळे मला माझा खेळ बदलावा लागला. राशिदने माझ्यावर खूप दबाव टाकला. दुसर्‍या टोकाला कोणीतरी अशी धाव घेतो तेव्हा ते खरोखरच खास असते. ज्या षटकात त्याने 25 धावा घेतल्या तो टर्निंग पॉइंट होता आणि आम्ही सामना जिंकला. यापूर्वीही आम्ही अनेक क्लोज मॅच खेळलो आहोत, हाही क्लोज मॅच होता. आम्हाला आशा आहे की आम्ही ही विजयी गती कायम ठेवू.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

राशीद पडला चेन्नईवर भारी

Advertisement

आयपीएलमध्ये प्रथमच कर्णधार असलेल्या राशिदने 21 चेंडूत 40 धावांची मॅच टर्निंग इनिंग खेळली. जॉर्डनने टाकलेल्या 18व्या षटकात रशीदने तीन षटकार आणि एक चौकार मारून सामना गुजरातच्या कोर्टात पूर्णपणे खिळवून ठेवला. राशिदने 21 चेंडूंत दोन चौकार आणि तीन षटकार ठोकले. त्याचवेळी मिलरने 51 चेंडूत आठ चौकार आणि सहा षटकार मारत 94 धावांची नाबाद खेळी खेळली. त्याच्या खेळीच्या जोरावर गुजरातने शेवटच्या चार षटकांत 52 धावा करत सहा सामन्यांतील पाचवा विजय नोंदवला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply