Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भाजप पुन्हा करणार गुजरातचा किल्ला फतेह?; तयार केला मास्टर प्लॅन; जाणुन घ्या डिटेल्स

दिल्ली – गुजरातमध्ये (Gujarat) भारतीय जनता पक्षाच्या (BJP) सक्रियतेने 6 महिन्यांपूर्वी विधानसभा निवडणुकीचे (Assembly election) वातावरण निर्माण झाले आहे. राष्ट्रीय अध्यक्ष जगत प्रकाश नड्डा सध्या राज्यात आहेत. त्याचवेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) लवकरच राज्याच्या दौऱ्यावर येणार आहेत. 2017 च्या निवडणुकीच्या निकालाचा अनुभव घेऊन पक्षाने गुजरातच्या विजयाची तयारी सुरू केल्याचे बोलले जात आहे.

Advertisement

इकॉनॉमिक टाईम्सच्या मते, 2017 मध्ये ग्रामीण भागात भाजपला मोठा फटका बसला होता. अशा स्थितीत पक्षाने ग्रामीण भागावर लक्ष केंद्रित केले आहे तसेच त्या विशेष 57 जागांवर लक्ष केंद्रित केले आहे, ज्या गेल्या 5 वर्षात मोठे आव्हान ठरल्या आहेत. पक्षाचा एक वरिष्ठ कार्यकर्ता म्हणतो, “गुजरातमध्ये नेहमीच असा एक भाग आहे जो भाजपला मत देत नाही, विशेषत: विधानसभा निवडणुकीत, आणि यावेळी आम्हाला तिथून सुरुवात करायची आहे, कारण मतांची टक्केवारी आणि दरी वाढवणे यावर लक्ष केंद्रित केले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

2017 मध्ये, पक्षाने 37 पैकी 35 जागा जिंकल्या होत्या जिथे विजयाचे अंतर 40,000 मतांपेक्षा जास्त होते. मात्र 10 हजारांपेक्षा कमी मतांच्या फरकाने भाजपला 63 जागांपैकी केवळ 26 जागा जिंकता आल्या. तर अशा 35 जागा काँग्रेसच्या खात्यात आल्या होत्या. पक्षाने आता ‘विस्तारक योजना’ सुरू करण्याची योजना आखल्याचे वृत्त आहे, ज्याअंतर्गत वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना जिल्ह्यांच्या जबाबदाऱ्या देण्यात येणार आहेत. हे नेते प्रत्येक प्रभाग, प्रत्येक प्रभागातील परिस्थितीचा आढावा घेऊन नेत्यांना माहिती देणार आहेत.

Loading...
Advertisement

अहवालानुसार, गोपनीयतेच्या अटीवर, पक्ष कार्यकर्त्यांचे म्हणणे आहे की 2017 मध्ये भाजपची स्थिती चांगली होती, परंतु आम आदमी पार्टीची वाढती सक्रियता आणि काँग्रेसच्या सतर्कतेवर लक्ष ठेवावे लागेल.

Advertisement

2017 मध्ये काँग्रेसने जिंकलेल्या 141 जागांपैकी 76 जागांवर संघटना मजबूत करणे हे पक्षाचे मुख्य लक्ष आहे. विशेष म्हणजे एकीकडे काँग्रेसने सौराष्ट्रात चांगली कामगिरी केली. त्याचवेळी उत्तर आणि मध्य गुजरातमध्ये पक्षाला मतदारांना आकर्षित करता आले नाही. 30 पैकी प्रत्येक 6 पैकी किमान 1 जागांवर विजयाचे अंतर NOTA पेक्षा कमी होते. पक्षाच्या एका कार्यकर्त्याने सांगितले की, “भाजपने 38 शहरी जागांपैकी 34 जागा जिंकल्या आहेत आणि आम्ही तिथेही जिंकणार आहोत.

Advertisement

निवडणुकीपूर्वी पीएम मोदी आणि गृहमंत्री शाह दर महिन्याला राज्याचा दौरा करण्याची तयारी करत आहेत. त्याचबरोबर शाह या महिन्याच्या अखेरीस गुजरातमध्ये पोहोचू शकतात. गेल्या दोन आठवड्यात किमान चार केंद्रीय मंत्री ग्राउंड रिअॅलिटी जाणून घेण्यासाठी गुजरातमध्ये पोहोचले आहेत. यामध्ये भूपेंद्र यादव, मनसुख मांडविया आणि अनुराग ठाकूर यांच्या नावांचा समावेश आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply