Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

झुकेगा नहीं.. कोठडीतही जिग्नेश मेवाणीची ‘पुष्पा’ स्टाईल व्हायरल; जाणुन घ्या प्रकरण

दिल्ली – गुजरात काँग्रेसचे (Congress) आमदार जिग्नेश मेवाणी (Jignesh mewani) यांना पंतप्रधान मोदींविरोधातील (PM Narendra Modi) ट्विट प्रकरणात जामीन मिळताच त्यांना आणखी एका प्रकरणात पुन्हा अटक करण्यात आली आहे. दरम्यान, जिग्नेश मेवाणीचा एक व्हिडिओ मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे ज्यामध्ये तो पुष्पाची स्टाईल दाखवत आहे. यावेळी तो पोलीस कोठडीत असून पोलीस व्हॅनच्या मागे बसून पुष्पा स्टाईलमध्ये दाढीला हात लावत आहे.

Advertisement

खरंतर हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. हा व्हिडिओ त्यावेळचा आहे जेव्हा त्याला सोमवारी आसाममधील कोक्राझार कोर्टातून जामीन मिळाला होता पण नंतर त्याला दुसऱ्या एका प्रकरणात अटक करण्यात आली होती. पुन्हा अटक केल्यानंतर मेवाणीला कोक्राझार जिल्ह्यातून बारपेटा येथे नेण्यात येत होते. पोलिसांचे म्हणणे आहे की जामीन मिळाल्यानंतर मेवाणीने अधिकाऱ्यांवर हल्ला केला, ज्यामध्ये त्यांना अटक करण्यात आली आहे. तेव्हापासूनचा हा व्हिडिओ व्हायरल होत आहे.

Advertisement

पंतप्रधान मोदींविरोधात ट्विट केल्याप्रकरणी जिग्नेश मेवाणी यांच्यावर पहिला गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. कोक्राझार येथील न्यायालयाने रविवारी मेवाणीला एक दिवसाची न्यायालयीन कोठडी सुनावली. या प्रकरणी आसाम पोलिसांनी मेवाणीला बुधवारी गुजरातमधून अटक केली होती. त्यानंतर ते तीन दिवस पोलिस कोठडीत होते.

Loading...
Advertisement

दुसरीकडे, मेवाणी यांनी आपल्या अटकेला भाजप आणि आरएसएसचे कारस्थान म्हटले होते. माझी प्रतिमा खराब करण्यासाठी हे केले जात असल्याचे ते म्हणाले. रोहितने वेमुला, चंद्रशेखर आझाद यांच्यासोबत केले तसे हे पूर्ण नियोजन आहे. जिग्नेश मेवाणीवर गुन्हेगारी कट रचणे, प्रार्थनास्थळाशी संबंधित गुन्हे, धार्मिक भावना दुखावणे आणि शांतता भंग करण्यास प्रवृत्त केल्याचा आरोप ठेवण्यात आला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मेवाणी यांच्या समर्थनार्थ काँग्रेसने धरणे आंदोलन केले होते. रविवारी आसाम प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे अध्यक्ष भूपेन बोरा आणि आमदार दिगंता बर्मन आणि एसके रशीद यांनी पक्ष कार्यालयापासून कोक्राझार पोलीस ठाण्यापर्यंत मूक मोर्चा काढला होता. जिग्नेश मेवाणी हे गुजरातमधील वडगामचे अपक्ष आमदार आहेत. ते पेशाने वकील आणि माजी पत्रकार आहेत. दलित आंदोलनादरम्यान जिग्नेश प्रसिद्धीच्या झोतात आले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply