Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM मोदी आज करणार देशाला संबोधित ; होणार मोठी घोषणा ? जाणुन घ्या डिटेल्स

दिल्ली – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) गुरुवारी रात्री 9.15 वाजता नवी दिल्लीतील लाल किल्ल्यावर गुरु तेग बहादूर यांच्या 400 व्या प्रकाश पर्व सोहळ्याला उपस्थित राहणार आहेत. या प्रसंगी पंतप्रधान उपस्थितांना संबोधित करतील आणि स्मरणार्थी नाणे आणि टपाल तिकीटही जारी करतील.

Advertisement

पंतप्रधान कार्यालयाने (PMO) जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकानुसार, हा कार्यक्रम भारत सरकार दिल्ली शीख गुरुद्वारा व्यवस्थापन समितीच्या सहकार्याने आयोजित करत आहे. या दोन दिवसीय कार्यक्रमात (20 आणि 21 एप्रिल) देशाच्या विविध भागातील रागिनी आणि मुले ‘शब्द कीर्तन’मध्ये सहभागी होतील.

Advertisement

गुरू तेग बहादूर यांच्या जीवनाचे चित्रण करणारा भव्य लाईट अँड साउंड शो देखील होणार आहे. याशिवाय शिखांच्या पारंपरिक मार्शल आर्ट ‘गटका’चेही आयोजन करण्यात येणार आहे. हा कार्यक्रम नववे शीख गुरु, गुरु तेग बहादूर यांच्या शिकवणीची रूपरेषा सांगण्यावर केंद्रित आहे.

Advertisement

प्रसिद्धीपत्रकात सरकारच्या वतीने म्हटले आहे की, गुरु तेग बहादूर यांनी जगाच्या इतिहासात धर्म आणि मानवी मूल्ये, आदर्श आणि तत्त्वे यांच्या रक्षणासाठी बलिदान दिले. काश्मिरी पंडितांच्या धार्मिक स्वातंत्र्याला पाठिंबा दिल्याबद्दल मुघल शासक औरंगजेबाच्या आदेशानुसार त्यांना फाशी देण्यात आली.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्यांची पुण्यतिथी, 24 नोव्हेंबर हा दरवर्षी हुतात्मा दिन म्हणून साजरा केला जातो. दिल्लीतील गुरुद्वारा सिस गंज साहिब आणि गुरुद्वारा रकाब गंज त्यांच्या पवित्र बलिदानाशी संबंधित असल्याचे सरकारने म्हटले आहे. त्यांचा वारसा या राष्ट्रासाठी एकजुटीची मोठी शक्ती आहे.

Advertisement

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी शीख गुरु तेग बहादूर यांना श्रद्धांजली वाहिली
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी बुधवारी शीख गुरू तेग बहादूर यांना श्रद्धांजली वाहिली आणि म्हटले की त्यांच्या आणि गुरु गोविंद सिंग यांच्या सर्वोच्च बलिदानाने भारताच्या स्वातंत्र्याची बीजे पेरली. गुरु तेग बहादूर यांच्या 400 व्या जयंतीनिमित्त आयोजित कार्यक्रमात ते बोलत होते.

Advertisement

लाल किल्ल्यावर झालेल्या एका समारंभात ते म्हणाले की, शीख गुरूंनी मुघल शासकांनी छळलेल्या काश्मिरी पंडित आणि इतर हिंदूंच्या सुरक्षेसाठी बलिदान दिले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply