Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘तो’ निर्णय सोनिया गांधीच घेणार; काँग्रेस लवकर करणार मोठी घोषणा; जाणुन घ्या डिटेल्स

नवी दिल्ली- ‘निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर (Prashant Kishor) काँग्रेस (Congress) पक्षात प्रवेश करणार आणि 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकीत त्यांची भूमिका काय असेल, हे पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) ठरवतील.’ काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांनी मंगळवारी ही माहिती दिली.

Advertisement

सोनिया गांधी यांनी सोमवारी संध्याकाळी पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांशी या विषयावर चर्चा केली असून राहुल गांधी आणि प्रियंका गांधी यांच्याशी चर्चा केल्यानंतर त्या याबाबत अंतिम निर्णय घेतील, असे सूत्रांनी सांगितले. प्रियंका आणि पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांशी चर्चा केल्यानंतर सोनियांनी तीन दिवसांत दुसऱ्यांदा प्रशांत किशोर यांच्याशी संवाद साधला. राहुल गांधी या चर्चेचा भाग नव्हते.

Advertisement

काँग्रेसच्या एका नेत्याने सांगितले की, “याबाबतचा अंतिम निर्णय सोनिया गांधींवर सोपवण्यात आला आहे, ज्यांनी विचारविमर्शाची प्रक्रिया आधीच पूर्ण केली आहे.” ती राहुल आणि प्रियंका यांच्याशी बोलून प्रशांत किशोर यांची भूमिका काय असेल आणि ते पक्षात सामील होतील की नाही यावर अंतिम निर्णय घेतील आणि विधानसभा निवडणुका आणि 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी रणनीती आखण्यासाठी पक्षाला पाठिंबा देतील.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काँग्रेसच्या एका पॅनेलला प्रशांतच्या योजनेवर चर्चा करण्यास आणि पक्षाच्या प्रमुख सोनिया गांधी यांना आठवडाभरात अवगत करण्यास सांगितले आहे. अशा बैठका पुढील काही दिवस सुरू राहतील आणि पक्ष लवकरच आपल्या विचारमंथन सत्रासह प्रशांत किशोर यांच्या ‘प्रवेश’ची घोषणा करू शकेल. प्रशांत किशोर यांच्याकडे निवडणूक रणनीतीकार म्हणून यशाचा मोठा विक्रम आहे आणि त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, बिहारचे सीए नितीश कुमार, बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्या निवडणूक विजयांमध्ये रणनीतीकार म्हणून महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे.

Advertisement

वृत्तसंस्था एएनआयने अज्ञात सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की प्रशांत किशोर यांनी सुचवले आहे की काँग्रेसने यूपी, बिहार आणि ओडिशामध्ये एकट्याने लढावे, तर तामिळनाडू, पश्चिम बंगाल आणि महाराष्ट्रात युती करावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply