Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

By – Election: चार राज्यांमध्ये भाजपाला धक्का; जाणुन घ्या संपूर्ण Result एका क्लिकवर

दिल्ली – पश्चिम बंगालमधील आसनसोल लोकसभेची(Loksabha) एक जागा आणि बंगालमधील बालीगंगे, छत्तीसगडमधील खैरागड, बिहारमधील बोचाहान आणि महाराष्ट्राच्या उत्तर कोल्हापूरमधील चार विधानसभा जागांसाठीच्या पोटनिवडणुकीचे निकाल (By- election results) जाहीर झाले आहेत. आसनसोल लोकसभा जागा आणि पश्चिम बंगालमधील बालीगंगे विधानसभा पोटनिवडणुकीत टीएमसीने विजय मिळवला आहे, ज्यावर पक्षाच्या प्रमुख आणि मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी (Mamata Banerjee) यांनी आनंद व्यक्त केला आणि मतदारांचे आभार मानले.

Advertisement

त्याचवेळी, छत्तीसगडमधील खैरागड मतदारसंघातील मतमोजणीत काँग्रेसच्या उमेदवार यशोदा वर्मा 15 हजारांहून अधिक मतांनी आघाडीवर आहेत, तर भाजप त्यांच्या मागे आहे, त्यानंतर या जागेवर काँग्रेसचा विजय निश्चित मानला जात आहे. ट्रेंड समोर आल्यानंतर यशोदा वर्मा यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही जिंकलो आहोत. जनतेने सरकारच्या कामाला मान्यता दिली आहे.” त्या पुढे म्हणाल्या की, विजयाच्या घोषणेनंतर सर्वप्रथम मी कार्यकर्त्यांशी बोलेन. महिला मतदारांचा सर्वाधिक पाठिंबा आपल्याला मिळाल्याचेही यशोदा म्हणाल्या.

Advertisement

बोचहान जागा आरजेडीने जिंकली

Advertisement

बिहारच्या बोचहान जागेबाबत बोलायचे झाले तर येथे आरजेडी विजयी होताना दिसत आहे. 19व्या फेरीनंतर आरजेडीचे उमेदवार अमर पासवान 27,129 मतांनी आघाडीवर आहेत, तर भाजपच्या बेबी कुमारी जवळपास 35,000 मतांनी आघाडीवर आहेत. यानंतर व्हीआयपी डॉ. गीता कुमारी 20 हजार मतांसह तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. बोचहान जागेवर आरजेडीचा विजय निश्चित झाल्याचे दिसत आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

कोल्हापूर उत्तर विधानसभा पोटनिवडणुकीत जयश्री जाधव विजयी

Advertisement

महाराष्ट्रातील कोल्हापूर उत्तर विधानसभा पोटनिवडणुकीचा निकाल जाहीर झाला आहे. येथे काँग्रेसच्या उमेदवार जयश्री जाधव यांचा मोठा विजय झाला आहे. मतमोजणीच्या पहिल्या फेरीपासून ते 26 व्या फेरीपर्यंत जयश्री जाधव आघाडीवर राहिली. मिळालेल्या माहितीनुसार, जयश्री यांनी भाजपचा चांगल्या फरकाने पराभव केला आहे. त्याचवेळी निकाल आल्यानंतर कार्यकर्त्यांनी जयश्रीच्या घराबाहेर फटाक्यांची आतषबाजी करत आनंद साजरा केला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply