Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मोदी-शहाच्या चिंतेत होणार वाढ: प्रशांत किशोर करणार मोठा धमाका; लवकरच होणार घोषणा

दिल्ली – आत्तापर्यंत अनेक राजकीय पक्षांच्या धोरणात्मक सल्लागाराची भूमिका बजावलेले प्रशांत किशोर ( Prashant Kishor) आता मोठी घोषणा करणार आहेत. काँग्रेस (Congress) अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांच्यासोबत आज 10 जनपथ येथे झालेल्या भेटीतून याचे संकेत मिळाले आहेत. प्रशांत किशोर सोनियाला भेटण्यासाठी त्यांच्या घरी पोहोचले आहे. काँग्रेसचे अनेक दिग्गज नेते येथे आधीच हजर आहेत. अशा परिस्थितीत किशोर बैठकीनंतर काही मोठी घोषणा करणार असल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement

पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी यांच्या दिल्लीतील निवासस्थानी काँग्रेस पक्षाची बैठक सुमारे 4 तास चालली. बैठकीत प्रशांत किशोर यांनी नेत्यांना प्रेझेंटेशन दिले. काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते केसी वेणुगोपाल यांनी सांगितले की, प्रशांत किशोर यांनी पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी आणि काही बड्या नेत्यांसमोर 2024 मध्ये होणाऱ्या निवडणुकांबाबत एक सादरीकरण केले. या सादरीकरणाचा आढावा घेण्यासाठी एक टीम तयार करण्यात येणार असून, ती काही वेळानंतर आपला अहवाल सादर करेल आणि त्यानंतर अंतिम निर्णय घेतला जाईल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

या बैठकीत मल्लिकार्जुन खर्गे, एके अँटनी, अंबिका सोनी, केसी वेणुगोपाल, जयराम रमेश, मुकुल वासनिक, दिग्विजय सिंग आणि अजय माकन यांचा समावेश होता. गेल्या काही दिवसांपासून गुजरात निवडणुकीत काँग्रेस प्रशांत किशोर यांना मोठी भूमिका देऊ शकते, अशी चर्चा होती. यापूर्वी एका मुलाखतीत प्रशांतने स्वत: मे महिन्यात त्यांच्या राजकीय भवितव्याबाबत मोठी घोषणा केल्याचे सांगितले होते.

Advertisement

प्रशांत किशोर यांची टीम गुजरातमध्येही सर्वेक्षण करत असल्याचा दावा मीडिया रिपोर्टमध्ये केला जात आहे. या बैठकीपूर्वी प्रशांत किशोर यांनी राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांचीही भेट घेतली आहे. पंजाब निवडणुकीपूर्वीही प्रशांत किशोर यांनी काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांसोबत अनेक बैठका केल्या होत्या. यादरम्यान त्यांच्या काँग्रेस प्रवेशाचीही चर्चा होती. मात्र, किशोर आणि काँग्रेसमधील बोलणी निष्फळ ठरली.

Advertisement

गुजरात-हिमाचल प्रदेश निवडणुकीवर लक्ष ठेवून
विशेष म्हणजे या वर्षाच्या अखेरीस गुजरात आणि हिमाचल प्रदेश वाचवण्याचे मोठे आव्हान भाजपसमोर असेल. दोन्ही राज्यांत काँग्रेस त्यांच्यासमोर दिसणार आहे. अशा स्थितीत सोनिया आणि राहुल गांधी या दोन्ही राज्यात पक्षाची स्थिती मजबूत करण्याचा प्रयत्न करतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply