Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

उत्तर प्रदेश निवडणूक : रोजगार, शिक्षणासह काय काय आहे काँग्रेसच्या जाहीरनाम्यात.. वाचा सविस्तर

नवी दिल्ली : उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राहुल गांधी आणि प्रियंका गांधी यांनी शुक्रवारी तरुणांसाठी ‘भरती विधान’ नावाने काँग्रेसचा जाहीरनामा प्रसिद्ध केला. निवडणुकीनंतर इतर पक्षांशी युती करण्याचे संकेतही प्रियंका गांधी यांनी दिले. भविष्यात आम्ही कोणत्याही पक्षाशी संलग्न असलो तरी आमचा अजेंडा स्पष्ट आहे आणि आम्ही तो पुढे नेऊ, असे त्या म्हणाल्या.

Advertisement

तरुणांसाठी जाहीरनामा प्रसिद्ध करताना प्रियंका गांधी यांनी शुक्रवारी सांगितले की, आम्ही कोणतेही पोकळ आश्वासन देत नाही, सरकारकडे पुरेसा पैसा आहे. काँग्रेसच्या ‘रिक्रूटमेंट लेजिस्लेशन’मध्ये पाच विभाग आहेत, ज्यामध्ये तरुणांच्या विविध समस्यांवर लक्ष केंद्रित करण्यात आले आहे. उल्लेखनीय आहे की उत्तर प्रदेशमध्ये सात टप्प्यांत मतदान होणार असून निवडणुकीचे निकाल 10 मार्च रोजी लागणार आहेत.

Advertisement

प्रियांका गांधी यांनी काँग्रेसच्या जाहीरनाम्यात रोजगार, स्थानिक कौशल्यांना प्रोत्साहन देण्याबाबत बोलले आहे. त्या म्हणाल्या, परीक्षेचे कॅलेंडर जारी केले जाईल, ज्यामध्ये भरतीची जाहिरात, परीक्षेच्या तारखा, नियुक्ती नोंदवली जाईल आणि उल्लंघन झाल्यास कठोर कारवाई केली जाईल. आरक्षणाचा घोटाळा रोखण्यासाठी प्रत्येक भरतीसाठी सामाजिक न्याय पर्यवेक्षक असतील.

Loading...
Advertisement

राज्यात दरवर्षी युवा महोत्सवाचे आयोजन करायचे आहे, त्यात तरुणांच्या पसंतीचा समावेश केला जाईल. त्याचबरोबर क्रिकेटसाठी जागतिक दर्जाची अकादमी सुरू करण्याबाबत चर्चा झाली असून स्थानिक कौशल्यांनाही चालना मिळणार आहे. प्राथमिक शाळांमधील दीड लाख रिक्त पदे भरली जातील आणि माध्यमिक, उच्च शिक्षण, पोलीस इत्यादी विभागातील रिक्त पदे भरली जातील. भविष्य घडवण्यासाठी चांगले शिक्षण खूप महत्त्वाचे आहे. यूपी सरकारने शैक्षणिक बजेट कमी केले आहे, पण आमचे सरकार आल्यास ते वाढवले ​​जाईल.

Advertisement

प्रियांका गांधी म्हणाल्या की, सर्व महाविद्यालये आणि विद्यापीठांमध्ये रोजगाराशी संबंधित प्लेसमेंट सेल असतील आणि ते सर्व आधुनिक गोष्टींनी सुसज्ज करून अपग्रेड केले जातील. जाहीरनाम्यात संस्कृत शिक्षक, उर्दू शिक्षक, अंगणवाडी, आशा आदी सर्व रिक्त पदे भरण्याचे आश्वासन देण्यात आले आहे. त्याच वेळी, भरती प्रक्रियेतील गमावलेला विश्वास पुनर्संचयित करण्यासाठी सर्व परीक्षांच्या फॉर्मची फी माफी आणि मोफत बस, रेल्वे प्रवासाचे आश्वासन दिले आहे.

Advertisement

तरुणांना रोजगाराच्या नव्या संधी उपलब्ध करून दिल्या जातील. मल्ल आणि निषादांसाठी जागतिक दर्जाची संस्था स्थापन केली जाईल ज्यामध्ये त्यांना प्रशिक्षण दिले जाईल. अतिमागास समाजातील तरुणांना व्यवसाय सुरू करण्यासाठी 1 टक्के व्याजदराने कर्ज दिले जाणार आहे. राज्यातील तरुणांना अंमली पदार्थांच्या विळख्यातून बाहेर काढण्यासाठी केंद्र उघडण्यात येणार असून, ते युवकांचे समुपदेशन करणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply