Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पंजाब निवडणूक : आम आदमी पार्टी आज जाहीर करणार त्यांचा मुख्यमंत्री पदाचा चेहरा?

नवी दिल्ली : पंजाब विधानसभा निवडणुकीच्या राजकारणात आज एक नवा चेहरा समोर येणार आहे. आम आदमी पार्टी (AAP) आज पंजाबमध्ये आपला मुख्यमंत्री पदाचा चेहरा जाहीर करणार आहे. त्यामुळे पंजाबमधील निवडणुकीच्या राजकारणात नवा बदल पाहायला मिळणार आहे.

Advertisement

निवडणुकीपूर्वी सत्तेत असलेल्या काँग्रेसने पंजाब विधानसभा निवडणुकीसाठी उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली आहे. दिल्लीचे मुख्यमंत्री आणि पक्षाचे राष्ट्रीय संयोजक अरविंद केजरीवाल यांनी सांगितले की, मुख्यमंत्रिपदाचा उमेदवारही मंगळवारी 12 वाजता जाहीर केला जाईल.

Advertisement

इलेक्ट्रिक बस सेवेच्या उद्घाटनाप्रसंगी पत्रकारांशी बोलताना दिल्लीचे मुख्यमंत्री म्हणाले, सध्या कोणतीही राजकीय चर्चा होणार नाही. पण पंजाबच्या मुख्यमंत्रीपदाचा चेहरा मंगळवारी जाहीर केला जाईल, असे त्यांनी स्पष्ट केले.

Loading...
Advertisement

पंजाब विधानसभा निवडणुकीत आम आदमी पक्षाच्या मुख्यमंत्र्यांचा चेहरा कोणता असेल याची पंजाबचे मतदार वाट पाहत आहेत. ‘आप’ने मुख्यमंत्र्यांच्या चेहऱ्यासाठी जनमत मागवले. या अंतर्गत मोठ्या संख्येने लोकांनी आपले मत मांडले आहे. नाव उघड झाल्यावर तुमची रणनीती स्पष्ट होईल.

Advertisement

पंजाबमधील आम आदमी पक्षाच्या मुख्यमंत्रिपदावरून राजकीय समीकरण अधिक स्पष्ट होणार आहे. उदाहरणार्थ, निवडणुकीत पंजाबियत आणि पंजाबच्या स्थानिक उमेदवारांना प्राधान्य दिले जाते किंवा नवा चेहरा समोर येईल.

Advertisement

पंजाबमधील विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान आम आदमी पक्षाने (आप) पक्षाचा 10 कलमी अजेंडाही लोकांसमोर ठेवला. नुकतेच पंतप्रधानांच्या सुरक्षेबाबत प्रश्न उपस्थित झाल्यानंतर आम आदमी पक्षानेही या मुद्द्यावरून सत्ताधारी पक्षावर निशाणा साधला आहे. पंजाब विधानसभेच्या 117 जागांसाठी 20 फेब्रुवारीला मतदान होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply