Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

यूपी निवडणूक : 94 उमेदवारांची भाजपची पहिली यादी फायनल.. इतक्या आमदारांची कापली तिकिटे

नवी दिल्ली : भाजपच्या केंद्रीय निवडणूक समितीच्या (सीईसी) गुरुवारी झालेल्या बैठकीत सुरुवातीच्या तीन टप्प्यांतील १७२ जागांवर साडेतीन तास मॅरेथॉन चर्चा झाली. बैठकीत पहिल्या दोन टप्प्यातील 113 जागांपैकी 94 जागांवर उमेदवार निश्चित करण्यात आले. डझनभर आमदारांची तिकिटे कापण्यात आली आहेत. उर्वरित उमेदवार १९ तारखेला पक्षाचे अध्यक्ष जेपी नड्डा उमेदवार ठरवतील. ही घोषणा शनिवारी होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

नड्डा, केंद्रीय मंत्री राजनाथ सिंह, नितीन गडकरी यांनी कोरोनाची लागण झाल्यामुळे या बैठकीला ऑनलाईन हजेरी लावली. गृहमंत्री अमित शहा, सीईसी सदस्य आणि मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ, प्रदेशाध्यक्ष स्वतंत्रदेव सिंह, उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्य उपस्थित होते. यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही अक्षरशः सहभाग घेतला.

Advertisement

मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्री आणि प्रदेशाध्यक्षही या निवडणुकीत उतरवण्याचा निर्णय पक्षाने घेतला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ अयोध्येतून निवडणूक लढवणार आहेत. कौशांबीच्या सिरथू मतदारसंघातून मौर्य आणि लखनऊच्या कोणत्याही जागेवरून दिनेश शर्मा यांना उमेदवारी दिली जाऊ शकते.

Loading...
Advertisement

सपा-आरएलडी युतीने 29 उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली. यामध्ये आरएलडीचे १९, तर समाजवादी पक्षाचे १० उमेदवार आहेत. बसपने बुलंदशहरमधील सातपैकी पाच आणि हापूरमधील तीन जागांसाठी उमेदवारांची नावे जाहीर केली. तर सपा-आरएलडी युतीने बुलंदशहर आणि हापूरमधील प्रत्येकी दोन जागांसाठी उमेदवारांची नावे जाहीर केली. हापूरमध्ये काँग्रेसने तिकीट निश्चित केले.

Advertisement

भाजपच्या विद्यमान मंत्र्यांसह काही आमदारांनी या आधीच समाजवादी पार्टीत प्रवेश केला आहे. याचा भाजपला किती फटका बसतो अथवा काय होते याकडे लक्ष लागले आहे. आणखी काही भाजपचे आमदार समाजवादीच्या संपर्कात असल्याचे त्यांच्या नेत्यांनी सांगितले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply