Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Sweet Gud Imli Chutney: सोप्पंय की.. अशी करा झटकन चिंचेची चटणी; जेवणाचा स्वाद वाढवणारी रेसिपी पहा

Please wait..

नाशिक : नाश्ता कोणताही असो त्याची  चव चटणी वाढवते. विशेषतः चिंचेची चटणी हा तर अनेकाचा विक पॉइंट असतो. कारण चिंचेची आंबट-गोड चव प्रत्येकाच्या जिभेवर जाते. गोड चिंचेच्या चटणीशिवाय स्ट्रीट फूडची चव अगदीच बेचव लागते. गूळ आणि चिंचेची चटणी एका दिवसात बनवून अनेक दिवस रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवता येते. चला तर मग जाणून घेऊया गुळासोबत गोड आणि आंबट चिंचेची चटणी कशी बनवायची त्याबद्दल.

Advertisement

चिंचेचा कोळ अर्धी वाटी, गूळ एक वाटी, साखर एक टीस्पून, बडीशेप अर्धा टीस्पून, लाल तिखट, मीठ चवीनुसार असे साहित्य यासाठी घ्यावे. गूळ आणि चिंचेची चटणी बनवण्यासाठी एका भांड्यात पाणी उकळा. नंतर त्यात चिंचेचा कोळ टाकावा. ते भिजल्यावर चांगले मॅश करा. चिंचेचा कोळ वेगळा करा आणि सर्व बियांसह तंतू काढून टाका. त्याचप्रमाणे एका भांड्यात पाणी घालून गूळ थोडा वितळवून घ्या. आता गॅसवर पॅन गरम करा. चिंचेचा कोळ घालून शिजवा. चिंचेचा कोळ घट्ट होऊ लागला की त्यात वितळलेला गूळ घाला. चमच्याच्या मदतीने ते ढवळत राहा. जेणेकरून ते तळाशी अडकणार नाही.

Advertisement

Advertisement
Loading...

आता हे मिश्रण लाल तिखट, साखर आणि थोडे मीठ घालून शिजवा. काही वेळाने चटणी उकळायला लागली की गॅस कमी करा. थोडा वेळ मंद आचेवर शिजवल्यानंतर त्यात एका जातीची बडीशेप घाला. बडीशेप घालून एक मिनिट शिजवा आणि गॅस बंद करा. गूळ आणि चिंचेची स्वादिष्ट आंबट-गोड चटणी तयार आहे. तुम्ही हे गोलगप्पा तसेच कचोरी, टिकिया आणि शेवपुरीसोबत खाऊ शकता. अशी चिंचेची चटणी घरी बनवल्यानंतर मुलांना स्ट्रीट फूडची मजा घरी सहज मिळेल. मुलांना भाकरी किंवा चपा

Advertisement

Advertisement

ती याच्यासमवेत ही चटणी दिली तरी ते आवडीने खातात. (Today’s Kitchen Make Sweet Gud Imli Chutney In Breakfast Know Recipe)

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply