Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विधानपरिषदसाठी महाविकास आघाडी तयार करणार मास्टर प्लॅन; मुख्यमंत्री घेणार मोठा निर्णय

मुंबई – महाराष्ट्र (Maharashtra) राज्यसभा निवडणुकीतील (Rajyasabha election) विजयानंतर भाजपचे (BJP) उत्साह वाढले आहेत. दुसरीकडे, म.वि.च्या नेत्यांकडून राजकीय वक्तृत्व सुरू आहे. या सगळ्यात आता महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीसाठी (MLC) मंथन सुरू होत आहे. भाजपने आपल्या काही नेत्यांवर विशेष जबाबदारीही टाकली आहे. राज्य विधान परिषदेच्या 10 जागांवर 11 उमेदवार आपले नशीब आजमावत आहेत. भाजपने पाच उमेदवार उभे केले आहेत, तर महाविकास आघाडी, शिवसेना-राष्ट्रवादी आणि काँग्रेस या तीन पक्षांनी प्रत्येकी दोन उमेदवार उभे केले आहेत.

Advertisement

महाराष्ट्र विधानपरिषद निवडणुकीतही म.वि.ने आपली पूर्ण ताकद लावली आहे. भाजप पुन्हा एकदा राज्यसभेप्रमाणे एमव्हीएचा पराभव करणार की महाविकास आघाडी भाजपचा पराभव करून त्याचा बदला घेणार याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. विधान परिषद निवडणुकीसंदर्भात प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले (Nana patole) यांच्या अध्यक्षतेखाली काँग्रेस (Congress) नेत्यांची बैठक झाली आहे. ज्यामध्ये पुढील रणनीतीवर चर्चा केली आहे. आज संध्याकाळी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांच्या नेतृत्वाखाली महाविकास आघाडीची बैठक होणार असल्याचंही वृत्त आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विधानपरिषद निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे शासकीय निवासस्थान वर्षा येथे तिन्ही पक्षांची बैठक होणार आहे. या बैठकीला शिवसेना, राष्ट्रवादी आणि काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते उपस्थित राहणार आहेत.

Loading...
Advertisement

विधानभवनात काँग्रेसच्या वतीने बैठकही घेण्यात आली आहे. या बैठकीला बाळासाहेब थोरात, प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले, अशोक चव्हाण यांच्यासह अनेक नेते उपस्थित होते. राज्यसभा निवडणुकीच्या दिशेने विधानपरिषद निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर शिवसेनेने आमदारांना हॉटेलमध्ये डांबून ठेवल्याचे बोलले जात आहे. तर भाजपही आपल्या आमदारांना ताज हॉटेलमध्ये ठेवणार आहे.

Advertisement

भाजपच्या पाच उमेदवारांच्या विजयासाठी सर्व तयारी सुरू आहे. भाजपने आशिष शेलार, गिरीश महाजन आणि प्रवीण दरेकर यांच्यावर विधान परिषद निवडणुकीची जबाबदारी दिली आहे. राज्यसभा निवडणुकीच्या वेळीही आशिष शेलार यांच्याकडे पक्षाने जबाबदारी दिली होती. विधान परिषदेच्या निवडणुकीसाठी यापूर्वी 13 उमेदवारांनी अर्ज दाखल केले होते. त्यापैकी एक भाजप समर्थित उमेदवार सदाभाऊ खोत आणि एक राष्ट्रवादीचे उमेदवार शिवाजीराव गर्जे यांनी आपली नावे मागे घेतली. त्यामुळे 10 जागांसाठी 11 उमेदवार रिंगणात आहेत.

Advertisement

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत काँग्रेस आणि भाजपने त्यांच्या क्षमतेपेक्षा जास्त उमेदवार उभे केले आहेत. त्यामुळे मतदानाची परिस्थिती निर्माण झाली आहे. या निवडणुकीसाठी 20 जून रोजी मतदान होणार आहे. भाजपकडून प्रसाद लाड, प्रवीण दरेकर, राम शिंदे, उमा खापरे, श्रीकांत हे भारतीय मैदानात आहेत. यासोबतच शिवसेनेकडून सचिन अहिर, आंशा पाडवी आणि काँग्रेसकडून भाई जगताप, चंद्रकांत हंडोरे हे रिंगणात आहेत. राष्ट्रवादीकडून एकनाथ खडसे आणि रामराजे निंबाळकर हे उमेदवार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply