Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

…मग अटक का?; मुंबई उच्च न्यायालयाने ‘त्या’ प्रकरणात राज्य सरकारला फटकारले

मुंबई –  राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांच्या विरोधात बदनामीकारक पोस्ट केल्याप्रकरणी 21 वर्षीय विद्यार्थ्याच्या अटकेवरून मुंबई उच्च न्यायालयाने( Mumbai high court) महाराष्ट्र सरकारची (Maharashtra government) ताशेरे ओढले आणि आक्षेपार्ह वाटणाऱ्या प्रत्येक ट्विटची सरकार दखल घेणार का, अशी विचारणा केली.

Advertisement

माजी केंद्रीय मंत्री आणि ज्येष्ठ राजकारणी पवार यांनाही विद्यार्थ्याला तुरुंगात ठेवायचे नाही, असे उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. न्यायमूर्ती एस.एस.शिंदे यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाने सरकारी वकिलांना राज्याच्या गृह विभागाकडून फार्मसीच्या विद्यार्थ्याच्या सुटकेवर ना हरकत घेण्यास तयार आहेत की नाही याची माहिती घेण्यास सांगितले.

Advertisement

निखिल भामरे या विद्यार्थ्याने सोशल मीडिया पोस्टवर दाखल केलेल्या गुन्ह्यांना आव्हान देणाऱ्या आणि त्याची तात्काळ सुटका करण्याच्या याचिकेवर कोर्टात सुनावणी सुरू होती. भामरे या विद्यार्थ्याने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर पोस्ट केलेल्या ट्विटची दखल घेत उच्च न्यायालयाने सांगितले की, त्यात कोणत्याही विशिष्ट व्यक्तीचे नाव नाही. न्यायमूर्ती शिंदे म्हणाले, “सोशल मीडिया पोस्टमध्ये कोणाचेही नाव नाही… आणि तुम्ही (सरकार) एखाद्याला एक महिना तुरुंगात ठेवता. हे सर्व करण्यासाठी हा आधार कसा आहे?’

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

अशा कृतीने शरद पवारांची प्रतिमा खराब होईल
न्यायमूर्ती शिंदे पुढे म्हणाले, “दररोज 100 आणि हजारो ट्विट पोस्ट केले जातात. प्रत्येक ट्विटची दखल घेणार का? अशी एफआयआर आम्हाला नको आहे. काही विद्यार्थ्यांना अशा प्रकारे कोठडीत ठेवण्यात आल्याचे न्यायालयाने म्हटले आहे. अशा प्रकरणी एखाद्या व्यक्तीवर गुन्हा दाखल करणे हे बहुधा शरद पवारांच्या प्रतिष्ठेला (सोशल मीडिया पोस्टपेक्षा) जास्त नुकसान पोहोचवणारे आहे. तुम्ही अशी कारवाई सुरू केल्यास, तुम्ही देशाचा दुसरा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार (पद्मविभूषण) मिळालेल्या व्यक्तीच्या (पवार) नावाला हानी पोहोचवता. विद्यार्थ्याला अशा तुरुंगात ठेवले जाते हे एका मोठ्या व्यक्तिमत्वाला (पवार)ही आवडणार नाही. त्या मोठ्या व्यक्तिमत्त्वाने आपली प्रतिष्ठा गमावू नये असे आम्हाला वाटते.

Advertisement

नाशिक पोलिसांनी 11 मे रोजी विद्यार्थ्याला अटक केली
न्यायालयाने या खटल्याच्या पुढील सुनावणीसाठी 16 जूनची तारीख निश्चित करताना सरकारी वकिलांना भामरे यांची पोलिस कोठडीतून सुटका करण्यासाठी गृहखात्याचे ‘ना हरकत स्टेटमेंट’ घेण्याचे निर्देश दिले. न्यायालयाने सरकारी वकिलांना सांगितले की, ‘आमच्या नम्र मतानुसार तुम्ही येऊन ना-हरकत निवेदन दिले तर राज्याची प्रतिमा वाचेल.’ ट्विटर अकाऊंटवर आक्षेपार्ह पोस्ट करण्यात आली होती. विद्यार्थ्याने ट्विटमध्ये लिहिले की, ‘बारामतीचा गांधी… बारामतीत नथुराम गोडसे बनवण्याची वेळ आली आहे.’ या ट्विटवरून नाशिकच्या दिंडोरी पोलिसांनी निखिलला अटक केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply