Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राजकारणात खळबळ: ‘त्या’ प्रकरणात शरद पवार घेणार सोनिया गांधींची भेट; अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई : राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत (President election) विरोधी पक्षाकडून सामान्य उमेदवार रिंगणात उतरल्याची बातमी समोर आली आहे. मात्र, याबाबत कोणतेही औपचारिक वक्तव्य आलेले नाही. अध्यक्षपदाच्या शर्यतीत अनेकांची नावे चर्चेत आहेत. या सगळ्यात सर्वांच्या नजरा राष्ट्रवादीचे (NCP) नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री शरद पवार (Sharad Pawar) आणि सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांच्या दिल्लीतील भेटीकडे लागल्या आहेत. दोन्ही नेत्यांच्या बैठकीत राष्ट्रपती निवडणुकीच्या उमेदवाराच्या नावावर चर्चा होणार असल्याचे मानले जात आहे. अशा परिस्थितीत सर्व काही बरोबर असेल तर नावही निश्चित होऊ शकते.

Advertisement

महाराष्ट्र राज्यसभा निवडणुकीच्या निकालाबाबत शरद पवार पत्रकारांशी बोलत असताना त्यांना राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीबाबत प्रश्न विचारण्यात आला. पवार म्हणाले की, आजपर्यंत सोनिया गांधींशी माझा कोणताही संवाद झाला नाही. मी उद्या दिल्लीला जाणार आहे. त्यानंतर त्यावर चर्चा होईल. आपण सर्वजण बसून या विषयावर चर्चा करू, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. पवार आणि काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षांच्या बैठकीत विरोधी पक्षांच्या संयुक्त उमेदवाराच्या नावावर चर्चा होणार आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विरोधी पक्षाकडून राष्ट्रपतीपदाचा उमेदवार कोण असेल याचे अनेक दावेदार आहेत, हे लक्षात घेतले पाहिजे. नितीश कुमार, शरद पवार, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री चंद्रशेखर राव हे उमेदवार असू शकतात, असे बोलले जात आहे. नितीश कुमार यांचे नाव आघाडीवर असल्याच्या बातम्या येत असल्या तरी. मात्र, भाजपकडून उमेदवार कोण, याबाबत अनेक तर्कवितर्क लावले जात आहेत. यावेळी भाजप आदिवासी चेहऱ्याला राष्ट्रपतीपदाचा उमेदवार बनवू शकते किंवा महिलेला संधी देऊ शकते, असे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply