Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यसभा निकालावर शरद पवार यांची धक्कादायक प्रतिक्रिया; म्हणाले,देवेंद्र फडणवीस..

मुंबई – राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी राज्यसभा निवडणुकीचा (Rajyasabha Election Results) निकाल म्हणजे चमत्कार असल्याचे वर्णन केले आहे. ते म्हणाले की, भाजपचे देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) अपक्ष उमेदवारांना पक्षात उतरवण्यात यशस्वी झाल्याने हा चमत्कार घडला. त्यामुळे सरकारच्या (महाविकास आघाडी) स्थिरतेवर कोणताही परिणाम होणार नाही, असे पवार म्हणाले.

Advertisement

शरद पवार म्हणाले, “मला या निकालांचे आश्चर्य वाटले नाही. काँग्रेस, शिवसेना, राष्ट्रवादीला कोट्यानुसार मते मिळाली, (राष्ट्रवादी) प्रफुल्ल पटेल वगळता ज्यांना जास्तीची मते मिळाली. ते मत एमव्हीएचे नाही, हे दुसरे मत आहे.

Advertisement

भाजपने निवडणूक आयोगावर दबाव आणला -राऊत
त्याच वेळी, महाराष्ट्रातून शिवसेनेचे संजय पवार राज्यसभा निवडणुकीत पराभूत झाल्यानंतर आणि भाजपचे धनंजय महाडिक विजयी झाल्यानंतर पक्षाचे नेते संजय राऊत यांनी भाजपवर आरोप केले. शिवसेनेचे एक मत अपात्र ठरवण्यासाठी भाजपने निवडणूक आयोगावर दबाव आणल्याचे ते म्हणाले. राऊत म्हणाले की, भाजपचा विजय म्हणावा तितका मोठा नाही.

Loading...
Advertisement

शिवसेनेच्या दुसऱ्या उमेदवाराला पहिल्या उमेदवारापेक्षा जास्त मते मिळाल्याचे संजय राऊत म्हणाले. राऊत यांनी स्वत: राज्यसभेची एक जागा जिंकली आहे. “मला वाटत नाही की भाजपचा उमेदवार विजयी झाला आहे. पवारांना 33 प्रथम प्राधान्य मते मिळाली. महाडिक यांना 27 प्रथम प्राधान्य मते मिळाली. ते दुसऱ्या प्राधान्याच्या मतांवर विजयी झाले,” असं ते म्हणाले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या नेत्यांनी महाराष्ट्रातून विजयाची नोंद केली
राज्यसभेच्या निवडणुकीत महाराष्ट्रातून भाजपचे पियुष गोयल, अनिल बोंडे आणि महाडिक यांनी चुरशीच्या लढतीत बाजी मारली. शिवसेनेकडून राऊत, राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून प्रफुल्ल पटेल आणि काँग्रेसकडून इम्रान प्रतापगढ़ी यांनी संसदेच्या वरिष्ठ सभागृहात प्रवेश केला आहे. एकूण 284 वैध मतांपैकी गोयल यांना 48, बोंडे यांना 48, महाडिक यांना 41 राऊत यांना 41, प्रतापगढीला 44 आणि पटेल यांना 43 मते मिळाली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply