Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात भाजपने दिला शिवसेनेला धक्का; ‘या’ नेत्याचा पराभव; अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई –  4 राज्यांतील राज्यसभेच्या (Rajyasabha Election) 16 जागांसाठी शुक्रवारी निवडणूक झाली. महाराष्ट्रात नियमांचे उल्लंघन झाल्याच्या तक्रारींमुळे मतमोजणी सुमारे आठ तास उशिराने झाली. त्यामुळे निकाल उशिराने आले. येथे भाजप (BJP) आणि एमव्हीए (MVA) युतीमध्ये अत्यंत रोचक लढत पाहायला मिळाली. निकराच्या लढतीनंतर, महाराष्ट्राच्या अंतिम निकालांमध्ये भाजपचे तीनही उमेदवार विजयी झाले, तर सत्ताधारी महाविकास आघाडी (MVA) घटक शिवसेना(Shiv Sena), काँग्रेस (Congress) आणि राष्ट्रवादीला (NCP) प्रत्येकी एका जागेवर समाधान मानावे लागले.

Advertisement

संजय पवारांच्या पराभवाचा शिवसेनेला धक्का
या निवडणुकीत शिवसेनेचे उमेदवार संजय पवार (Sanjay pawar) यांचा पराभव झाल्याने उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या टीमला मोठा झटका बसला आहे. महाराष्ट्रातील 6 जागांच्या निकालानुसार महाविकास आघाडीचे 3 आणि भाजपचे 3 उमेदवार विजयी झाले आहेत. सहाव्या जागेसाठी महाविकास आघाडीला धक्का बसला. या जागेवर भाजपचे धनंजय महाडिक यांनी शिवसेनेचे संजय पवार यांचा पराभव केला. धनंजय महाडिक यांना 41.58 तर संजय पवार यांना 39.26 मते मिळाली.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

देवेंद्र फडणवीस यांचे विधान
पक्षाच्या तिन्ही उमेदवारांच्या विजयाने थक्क झालेल्या माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) यांनी सत्ताधारी महाविकास आघाडी आघाडीवर टीकास्त्र सोडले असून, निवडणुका जिंकण्यासाठीच लढल्या जातात. भाजपच्या तिन्ही उमेदवारांचा विजय हा आपल्यासाठी आनंदाचा क्षण असल्याचेही ते म्हणाले. पियुष गोयल आणि अनिल बोंडे यांना 48-48 मते मिळाली. त्याने आपल्या ट्विटमध्येही याच गोष्टीचा पुनरुच्चार केला आहे.

Advertisement

शिवसेनेचा आरोप
शिवसेनेचे संजय राऊत यांना 41, काँग्रेसचे इम्रान प्रतापगढी यांना 44 आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रफुल्ल पटेल यांना 43 मते मिळाली आहेत. दुसरीकडे भाजपचे पियुष गोयल 48 मतांनी तर अनिल बोंडे 48 मतांनी विजयी झाले आहेत. या निकालांमुळे शिवसेनेचे दुसरे उमेदवार संजय पवार यांना पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. त्याचवेळी, राज्यसभा निवडणुकीतील विजयानंतर शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले, ‘निवडणूक आयोगाने (EC) आमचे एक मत अवैध ठरवले आहे. आम्ही 2 मतांना विरोध केला, त्यावर कोणतीही कारवाई झाली नाही. कारण निवडणूक आयोगाने भाजपची बाजू घेतली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply