Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नवाब मलिक यांच्या अडचणीत पुन्हा वाढ; ‘त्या’ प्रकरणात उच्च न्यायालयाने दिला मोठा धक्का

मुंबई –  महाराष्ट्राचे (Maharashtra) मंत्री नवाब मलिक (Nawab Malik) यांना राज्यसभा निवडणुकीत (Rajyasabha Election) मतदान करण्याबाबत कोणताही दिलासा देण्यास मुंबई उच्च न्यायालयाने (Mumbai High Court) नकार दिला आहे. राज्यसभा निवडणुकीत मतदानासाठी तुरुंगातून सुटका करण्याची परवानगी मागणारी राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (NCP) नेते नवाब मलिक यांची याचिका उच्च न्यायालयाने शुक्रवारी फेटाळून लावली. एकतर त्यांची जातमुचलक्यावर कोठडीतून सुटका करावी किंवा मतदानासाठी पोलिसांसह विधानभवनात जाण्याची परवानगी द्यावी, असे मलिक यांनी याचिकेत म्हटले होते.

Advertisement

न्यायमूर्ती पीडी नाईक यांच्या एकल खंडपीठाने असे निरीक्षण नोंदवले की, मलिक यांनी याचिकेत ‘जामीन’ शब्दाचा उल्लेख केलेला नसला तरी त्यांची याचिका फक्त जामीन मंजूर करण्यासाठी होती, त्यामुळे त्यांना विशेष न्यायालयाच्या निर्णयाला आव्हान देत अपील करावे लागले. मलिक यांना तात्पुरता जामीन देण्यास नकार दिला. गुरुवारी. मलिक यांची याचिका मान्य करून चुकीचे उदाहरण मांडायचे नाही, असे उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

नवाब मलिक यांचे वकील अमित देसाई यांनी सांगितले होते की, ते जामीन मागत नसून मतदानाच्या अधिकाराची मागणी करत आहेत. सध्याच्या वातावरणात हे मतदान महत्त्वाचे असल्याचे ते म्हणाले होते. लढत जवळ आली नसती तर मतदानाची परवानगी मागितली नसती, असे देसाई म्हणाले, परंतु न्यायालयाने त्यांना दिलासा देण्यास नकार दिला. मात्र, दुपारच्या सत्रात नव्या मागणीबाबत याचिकेवर पुन्हा सुनावणी होणार आहे.

Loading...
Advertisement

राज्याचे दुसरे मंत्री अनिल देशमुख यांनीही कारागृहातून उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. त्यांनी अंतरिम दिलासा म्हणून राज्यसभा निवडणुकीत मतदानासाठी सूटही मागितली आहे, पण मलिक यांच्याप्रमाणे त्यांना दिलासा मिळण्याची शक्यता नसल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement

देशमुख आणि मलिक सध्या विविध मनी लाँड्रिंग प्रकरणांमध्ये कारागृहात आहेत त्यांची अंमलबजावणी संचालनालयाकडून (ED) चौकशी सुरू आहे. या दोघांनी गेल्या आठवड्यात विशेष न्यायाधीश आर.एन.रोकडे यांच्यासमोर तात्पुरत्या जामिनासाठी अर्ज दाखल केला होता. सर्व पक्षकारांचा युक्तिवाद ऐकून घेतल्यानंतर न्यायालयाने गुरुवारी तात्पुरता जामीन देण्यास नकार दिला होता.

Advertisement

लोकप्रतिनिधी कायद्यांतर्गत कैद्यांना मतदानाचा अधिकार नसल्याचे सांगत ईडीने त्याच्या याचिकांना विरोध केला होता.देशमुख यांना ईडीने नोव्हेंबर 2021 मध्ये मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली होती. फरारी गुंड दाऊद इब्राहिम आणि त्याच्या साथीदारांच्या कारवायांचा समावेश असलेल्या मनी लाँड्रिंग प्रकरणाच्या चौकशीच्या संदर्भात या वर्षी 23 फेब्रुवारीला ईडीने मलिकला अटक केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply