Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाविकास आघाडीला दिलासा; अखेर AIMIM ने घेतला मोठा निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई –  महाराष्ट्रातील राज्यसभा निवडणुकीबाबतचा ( Rajyasabha Election) मोठा सस्पेन्स संपला आहे. ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (AIMIM) ने महाविकास आघाडी सरकारला (MVA) पाठिंबा जाहीर केला आहे. प्रदेशाध्यक्ष इम्तियाज जलील (Imtiyaz Jaleel) यांनी ही माहिती दिली. राज्यात एआयएमआयएमचे दोन आमदार आहेत. महाराष्ट्रात सर्वाधिक 6 जागांवर मतदान होणार आहे. येथे सात उमेदवार रिंगणात आहेत.

Advertisement

एआयएमआयएमचे दोन आमदार एमव्हीए सरकारमध्ये सहभागी असलेले काँग्रेसचे (Congress) उमेदवार इम्रान प्रतापगढ़ी (Imran Pratapgarhi) यांना मतदान करणार असल्याचे वृत्त आहे. विशेष बाब म्हणजे मतदान सुरू होण्याच्या काही तास आधी जलील यांनी एमव्हीएला पाठिंबा जाहीर केला. भाजपचा पराभव करण्यासाठी आमचा पक्ष AIMIM ने महाराष्ट्रातील राज्यसभा निवडणुकीसाठी महाविकास आघाडीला मतदान करण्याचा निर्णय घेतला आहे. महाराष्ट्रातील आमच्या दोन AIMIM आमदारांना काँग्रेस उमेदवार इम्रान प्रतापगढ़ी यांना मतदान करण्यास सांगितले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मदतीच्या बदल्यात काही अटीही सरकारसमोर ठेवल्या असल्याची माहिती त्यांनी दिली. AIMIM खासदार म्हणाले, ‘आम्ही आमच्या आमदार धुलिया आणि मालेगावच्या भागात विकासाशी संबंधित काही अटी घातल्या आहेत. यासोबतच एमपीएससीमध्ये अल्पसंख्याक सदस्याची नियुक्ती करून महाराष्ट्र वक्फ बोर्डाचे उत्पन्न वाढविण्याची मागणीही करण्यात आली आहे.

Advertisement

जलील म्हणाले की, एआयएमआयएमच्या दोन आमदारांना काँग्रेस उमेदवार प्रतापगढीला पाठिंबा देण्यास सांगितले आहे. विशेष म्हणजे निवडणुकीपूर्वी जलील आणि एमव्हीए नेत्यांमध्ये अनेक बैठका झाल्या होत्या. त्यांनी शिवसेना खासदार हेमंत पाटील यांची भेट घेतली होती. यासोबतच राष्ट्रवादीचे नेते आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या भोजन कार्यक्रमातही ते सहभागी झाले होते.

Advertisement

याशिवाय जलील यांनी मतदानापूर्वी शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे, अनिल परब, अनिल देसाई, अरविंद सावंत आणि पक्षाचे पदाधिकारी मिलिंद नार्वेकर यांची मुंबईतील ट्रायडंट हॉटेलमध्ये भेट घेतली होती. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राज्यसभेच्या दोन मतांच्या बदल्यात शिवसेनेच्या मंत्र्यांनी सर्व अटी मान्य केल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply