Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाविकास आघाडीला मोठा धक्का; ‘त्या’ आमदारांना मतदान करता येणार नाही

मुंबई –  मुंबईतील विशेष न्यायालयाने (Special Court) गुरूवारी महाराष्ट्राचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख (Anil Deshmukh) आणि मंत्री नवाब मलिक (Nawab Malik) यांचे जामीन अर्ज फेटाळले आहे. तसेच 10 जून रोजी होणाऱ्या राज्यसभा निवडणुकीत मतदान करण्यासाठी एक दिवसाचा दिलासा मिळावा ही मागणी देखील रद्द करण्यात आली आहे. लोकप्रतिनिधी कायद्यांतर्गत कैद्यांना मतदानाचा अधिकार नसल्याचं सांगत अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) देशमुख आणि मलिक यांच्या याचिकेला विरोध केला होता.

Advertisement

राष्ट्रवादीचे ज्येष्ठ नेते देशमुख आणि मलिक हे दोघेही मनी लाँड्रिंगच्या वेगवेगळ्या प्रकरणात सध्या तुरुंगात आहेत. या दोघांनी तात्पुरता जामीन मिळावा यासाठी विशेष न्यायाधीश आर.एन.रोकडे यांच्याकडे गेल्या आठवड्यात अर्ज दाखल केले होते. बुधवारी या जामीन अर्जाच्या बाजूने आणि विरोधात सर्व पक्षकारांनी युक्तिवाद पूर्ण केल्यानंतर न्यायालयाने आपला निर्णय गुरुवारसाठी राखून ठेवला होता.

Advertisement

यापूर्वी सुनावणीदरम्यान ईडीने जामीन अर्ज फेटाळण्यास पात्र असल्याचे सांगितले होते. देशमुख यांना ईडीने नोव्हेंबर 2021 मध्ये अटक केली होती.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ईडीने विशेष न्यायालयाला सांगितले होते की, देशमुख हे त्यांच्याविरुद्ध दाखल झालेल्या मनी लाँड्रिंग प्रकरणात मुख्य आरोपी असून नोव्हेंबरमध्ये अटक केल्यानंतर सध्या ते न्यायालयीन कोठडीत आहेत. “याशिवाय, असे दिसून आले आहे की लोकप्रतिनिधी कायद्यानुसार, कैद्यांना मतदानाचा अधिकार नाही,” असे त्यात म्हटले आहे.

Advertisement

ईडीच्या म्हणण्यानुसार, देशमुख यांनी राज्याचे गृहमंत्री म्हणून आपल्या पदाचा गैरवापर केला आणि काही पोलिस अधिकाऱ्यांच्या माध्यमातून शहरातील विविध बारमधून 4.70 कोटी रुपये उकळले. फरारी गुंड दाऊद इब्राहिम आणि त्याच्या साथीदारांशी संबंधित कारवायांशी संबंधित मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात मलिकला या वर्षी 23 फेब्रुवारी रोजी ईडीने अटक केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply